Hạng B2
26/11/05
492
4.969
93
anh cần chính xác là cái gì?

Anh biết push pull là gì chưa? Biết sự nguy hiểm của việc remote access chưa? Usecase chính xác của anh là gì mình tư văn vấn cho

Mình hông biết luôn anh. Situation của mình là mình muốn có một cái khoá chỉ cần lăn tay cái nó mở ra, đóng lại thì nó lock. Có thể check activities trên khoá bằng app là đủ - mình chỉ cần bluetooth chứ hông cần wifi để truy cập từ xa mần gì.

Hạng C
25/7/11
840
50.183
93
Mình hông biết luôn anh. Situation của mình là mình muốn có một cái khoá chỉ cần lăn tay cái nó mở ra, đóng lại thì nó lock. Có thể check activities trên khoá bằng app là đủ - mình chỉ cần bluetooth chứ hông cần wifi để truy cập từ xa mần gì.
vậy thì anh mua đồ TQ đi, anh tự DIY hay kêu tụi nó đến lắp luôn?
Nếu kêu tụi nó đến lắp thì mua Kaadas là đủ ( search google nó có đại lý khá nhiều ở SG) em này là bang in the buck nhất. Nhớ trả giá cho nhiều vào ( giá retail thì mình có thể mua được với giá 40% nếu tự lắp :D).

Nếu anh tự gắn thì anh cứ search đại 1 em TQ ( keyword khóa thông minh) nếu nó cho phép anh nối thẳng từ phone vào cửa ko thông qua Hub thì nó là Bluetooth. Giá dao động từ khoảng 2t đến 5triệu.

Nếu nhà có người già nên xài Push Pull vì sẽ mở cửa rất tiện chỉ cần thò ngon tay đụng vào cái fingerprint là cửa tự mở, ko cần phải gặt luôn cả level.

Tránh mua brand name nếu anh khoái điều khiển điện thoại này nọ vì giá thành đội lên sẽ rất khủng khiếp ( Bọn SS bán ba cái khóa basic support Bluetooth là toàn trên chục triệu ko)

Bọn brand name nó rất chậm về công nghệ hay nói cách khác bọn VN đếch dám nhập đồ công nghệ về nên giá nó toàn trên nóc cho cùng 1 tính năng basic

Một chuyện nữa anh cần để ý là ba cái khóa điện luôn có khả năng hết điện. Để cứu vào lúc này đứa thì cho gắn cục pin 9V ( mình ghét trò này) , đứa thì hỗ trợ dùng cái cục pin dự phòng cho phone. Nhớ hỏi thằng bạn hoặc check cái lỗ ...
Nó rất quan trọng sau khoảng vài tháng nữa :D khi anh sắp hết pin

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Ké thớt của bác chủ: em muốn gắn khóa cho cửa lùa, ngoài trời thì nên chọn loại nào an toàn và dễ lắp đặt mấy anh?

Hạng C
25/7/11
840
50.183
93
Ké thớt của bác chủ: em muốn gắn khóa cho cửa lùa, ngoài trời thì nên chọn loại nào an toàn và dễ lắp đặt mấy anh?
smart hay tay chân?
Smart thì phải nối điện 12V và phải cực kỳ cẩn thận mưa nắng

Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC
giờ nhiều loại.
Mình đang dùng con Pineworld do đang dùng app Tuya
MỞ bằng chìa, vân tay, mã, thẻ từ và từ xa qua đt, bấm trên khóa 4# thì trên đt ở xa bấm ok là vào, hoặc gửi mã tạm.
Khóa dùng chung app có cái lợi là tạo automation chống trộm hoặc smart home, mở cửa từ mấy giờ đèn sáng hoặc dàn nhạc mở, từ mấy giờ là hú báo động...
bác cho công tắc chỗ bán khóa này chứ em search toàn ship về. tks

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
smart hay tay chân?
Smart thì phải nối điện 12V và phải cực kỳ cẩn thận mưa nắng
Loại nào cũng được bác, miễn là an toàn xíu và dễ sử dụng. Papa nhà em 85 tuổi, chiều nào về cũng loay hoay với ổ khóa cổng (khóa trong). Em muốn sao tiện cho ông cụ. Tối thì bổ trợ thêm cái khóa ổ truyền thống cũng được.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
hịn nhỉ, bộ này bao nhiêu vậy bác. Mẹ e đánh mất thẻ từ, mà cài dùng vân tay bà ko quẹt đc nên hôm nào lên mà e đi vắng toàn đứng ngoài chờ, rõ khổ, hôm thì e ở xa lại vội phi về mở cửa cho mẹ
Đã xài thẻ từ sao không mua cái thẻ nhỏ , rồi dán vào lưng cái điện thoại cùi bắp mà ông bà đang xài ...
Giống như vầy nè.
Khoá từ vân tay cho cửa chính căn hộ

Attachments