Hạng C
25/7/11
840
49.925
93
Loại nào cũng được bác, miễn là an toàn xíu và dễ sử dụng. Papa nhà em 85 tuổi, chiều nào về cũng loay hoay với ổ khóa cổng (khóa trong). Em muốn sao tiện cho ông cụ. Tối thì bổ trợ thêm cái khóa ổ truyền thống cũng được.
Khoá ngoài trời ít lắm anh.
Anh search "khoá điện hàng rào" thử

Tập Lái
10/2/19
10
5
3
vậy thì anh mua đồ TQ đi, anh tự DIY hay kêu tụi nó đến lắp luôn?
Nếu kêu tụi nó đến lắp thì mua Kaadas là đủ ( search google nó có đại lý khá nhiều ở SG) em này là bang in the buck nhất. Nhớ trả giá cho nhiều vào ( giá retail thì mình có thể mua được với giá 40% nếu tự lắp :D).

Nếu anh tự gắn thì anh cứ search đại 1 em TQ ( keyword khóa thông minh) nếu nó cho phép anh nối thẳng từ phone vào cửa ko thông qua Hub thì nó là Bluetooth. Giá dao động từ khoảng 2t đến 5triệu.

Nếu nhà có người già nên xài Push Pull vì sẽ mở cửa rất tiện chỉ cần thò ngon tay đụng vào cái fingerprint là cửa tự mở, ko cần phải gặt luôn cả level.

Tránh mua brand name nếu anh khoái điều khiển điện thoại này nọ vì giá thành đội lên sẽ rất khủng khiếp ( Bọn SS bán ba cái khóa basic support Bluetooth là toàn trên chục triệu ko)

Bọn brand name nó rất chậm về công nghệ hay nói cách khác bọn VN đếch dám nhập đồ công nghệ về nên giá nó toàn trên nóc cho cùng 1 tính năng basic

Một chuyện nữa anh cần để ý là ba cái khóa điện luôn có khả năng hết điện. Để cứu vào lúc này đứa thì cho gắn cục pin 9V ( mình ghét trò này) , đứa thì hỗ trợ dùng cái cục pin dự phòng cho phone. Nhớ hỏi thằng bạn hoặc check cái lỗ ...
Nó rất quan trọng sau khoảng vài tháng nữa :D khi anh sắp hết pin
Bác Khôi cho e hỏi trường hợp của em

Căn hộ của em cửa chính : khung sắt và kính. Thêm 1 lớp rào sắt, là 2 lớp

Muôn sử dụng khóa vân tay này, thì bỏ 2 lớp kia, thay bằng 1 cửa gỗ ? Hoặc gì đó giả gỗ nguyên khối ?

Và xài Adel , tầm 5tr 6tr ( đã bao công lắp đặt ) , có ổn ko ạ

Em xin cám ơn

Attachments

Hạng C
25/7/11
840
49.925
93
Cái này anh nên hỏi thợ khoá, mình hổng phải làm khoá nên bó tay .

Thông thường khoá cửa gỗ có đấu ( bề dày cánh cửa) phải đủ dày để lắp. Cửa sắt hay cửa khung nhôm bề dày thường ngắn hơn thì phải.

Xiaomi nó có 1 version để gắn cửa kính văn phòng ,chưa thấy version này gắn cho cửa sắt dạng vn hết

Hạng D
6/12/06
1.218
17.032
113
40
Cái này anh nên hỏi thợ khoá, mình hổng phải làm khoá nên bó tay .

Thông thường khoá cửa gỗ có đấu ( bề dày cánh cửa) phải đủ dày để lắp. Cửa sắt hay cửa khung nhôm bề dày thường ngắn hơn thì phải.

Xiaomi nó có 1 version để gắn cửa kính văn phòng ,chưa thấy version này gắn cho cửa sắt dạng vn hết
Qua 4 năm rồi, đến giữa năm 2023 rồi, anh Kh có thể cho nhận định nên mua loại khóa nào trong tầm 5-7 củ cho cửa chính? Ưu tiên push pull

Hạng B2
26/11/05
492
4.963
93
Qua 4 năm rồi, đến giữa năm 2023 rồi, anh Kh có thể cho nhận định nên mua loại khóa nào trong tầm 5-7 củ cho cửa chính? Ưu tiên push pull
Coi ku Hiệp review cái khoá mới nhất coi em.

• Like
Reactions: matheoken
Hạng D
21/12/08
2.695
45.109
113
a dùng điện thoại nào thì mua khóa đó để dùng hệ sinh thái của nó luôn cho tiện.
như Samsung thì smarthing.
iphone thì Homekit. sau này link các thiết bị, báo cho các thành viên dùng chung cho tiện, cài mở cửa đèn bật...

• Like
Reactions: matheoken
Hạng D
23/10/18
1.131
23.154
113
40
Coi ku Hiệp review cái khoá mới nhất coi em.
a dùng điện thoại nào thì mua khóa đó để dùng hệ sinh thái của nó luôn cho tiện.
như Samsung thì smarthing.
iphone thì Homekit. sau này link các thiết bị, báo cho các thành viên dùng chung cho tiện, cài mở cửa đèn bật...
Hỏi , hỏi , hỏi hỏi, suốt ngày hỏi :):)
Làm thử 1 vài bộ đi mấy anh, hỏi hoài tụi em sắp chết đói rồi :)