Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Không biết các hãng khác sao, nhà cũ em dùng cái SS one-push như mấy cái các bác post, vì thiết kết đặc thù nên khi mở đóng cửa nó ồn kinh khủng do tiếng của các chốt sập tự động. Và vì thiết kế kiểu đó nên cũng hay bị lỗi kẹt chốt điện tử nếu đẩy vào hơi mạnh tay. Sau khi dùng cái đó xong thì em thấy xài loại tay vặn ngang đỡ phức tạp hơn.

• Like
Reactions: souri and btpaul
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.019
113
Sài Gòn
Không biết các hãng khác sao, nhà cũ em dùng cái SS one-push như mấy cái các bác post, vì thiết kết đặc thù nên khi mở đóng cửa nó ồn kinh khủng do tiếng của các chốt sập tự động. Và vì thiết kế kiểu đó nên cũng hay bị lỗi kẹt chốt điện tử nếu đẩy vào hơi mạnh tay. Sau khi dùng cái đó xong thì em thấy xài loại tay vặn ngang đỡ phức tạp hơn.
Vậy cái mở vặn tay truyền thống này ổn hơn không anh?

Khóa vân tay cho chuồng cu

• Like
Reactions: ngoinhaxanh
Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Em không rành lắm mà em nghĩ bác kiếm cái có vân tay cho tiện, đi đâu khỏi mất công mang thẻ lằng nhằng. Em đợi qua nhà mới mua luôn cái có wifi để mở cửa cho giúp việc từ xa cho dễ nữa. Cũng chưa nghiên cứu kỹ coi có an toàn về mạng miết gì không, hehe.

Em nghĩ khoá tầm giá đó đến chục triệu là ngon rồi.

• Like
Reactions: lamnk and Kunsg2017
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
E sài 3 cái epic thấy ổn định. 3 cái Phglock lúc mua 3tr2 sài được 5 năm thấy 2 cái vẫn ngon. Cái cửa chính thỉnh thoảng bị ko nhảy chốt phải bấm vài lần, chắc do tần suất mở gấp nhiều lần.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.007
75.608
113
Hóng anh @thegioisodep xài YALE rồi thấy có ồn ko

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Em không rành lắm mà em nghĩ bác kiếm cái có vân tay cho tiện, đi đâu khỏi mất công mang thẻ lằng nhằng.
cái nay gống e nè, e mua loại ko có mã số luon chỉ có vân tay do ko muốn người biết chỗ đó là cái ổ khoá vân tay hay mã số. Dùng vân tay tiện cái là khỏi phải cầm theo cái gì cho khoẻ.sợ nhất là cầm nhièu chìa khoá rồi thẻ từ các kiểu,chưa kể bấm mã số cũng mất thời gian.
khoá e mua ở amazon trong top security, e mua 2 cái mà mới xài có 1 cái, 1 cái để dành sơ cua.

• Like
Reactions: lapisle and btpaul
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93

Nhà em xài mấy bộ này được hơn 2 năm rồi, vẫn chạy tốt. Có thể mở khoá bằng mã số, vân tay và app trên điện thoại.
Em mua bên Mỹ đem về 5 bộ tính gắn 5 cánh cửa nhưng sau đó đổi cửa phòng làm việc sang cửa nhôm nên chỉ xài có 3 bộ. Hiện tại, em còn dư 2 bộ. Anh chủ có cần mua loại này thì em bán lại.;)

• Like
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
View attachment 2000878View attachment 2000878

Nhà em xài mấy bộ này được hơn 2 năm rồi, vẫn chạy tốt. Có thể mở khoá bằng mã số, vân tay và app trên điện thoại.
Em mua bên Mỹ đem về 5 bộ tính gắn 5 cánh cửa nhưng sau đó đổi cửa phòng làm việc sang cửa nhôm nên chỉ xài có 3 bộ. Hiện tại, em còn dư 2 bộ. Anh chủ có cần mua loại này thì em bán lại.;)
Cho giá luôn bác.

• Like