9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Nếu muốn chơi xe Đức thì phải có rất nhiều tiền và mua xe mới luôn, không nên mua xe cũ (vì thiếu tiền). Bởi xe Đức sau khi mua thì phải "cung phụng" cho em nó rất nhiều.
Giá trị của xe Đức không nằm ở chỗ ổn định, bền bỉ, tiết kiệm, mà nó nằm ở chỗ đẳng cấp, thể thao và mạnh mẽ. Nó như 1 vật để bạn chứng tỏ đẳng cấp của mình. Ví như 1 cái đồng hồ cơ Thụy sĩ vậy, giá nó rất rất đắt, nhưng chạy không chính xác bền bỉ và trâu bò bằng con đồng hồ Casio có giá thấp hơn đến hàng trăm lần, thậm chí hàng nghìn lần.
Vấn đề là bác cần 1 cái DH để xem giờ, hay 1 món trang sức để chứng tỏ, vậy thôi.
Oạc, ở đâu ra đồng hồ thụy sỹ chạy hok chính xác vại. Lại nghe nói phải hok? Thế thì cái chuyện xe Đức kia cũng nghe nói nè. Oạc, cái ông này lại nghe nói rồi. Xe Đức hơi bị bền đó, đừng đem cái xe Nhưt ra mà so vs nó. Tiền nào của đó ông ơi, xe Đức có mỗi bệnh là thay đồ hơi mắc xíu thôi. Chớ sử dụng sướng cái thằng người lắm

Tập Lái
28/10/17
19
4
3
30
Dạ thím có biết bác chủ Cafe Trung Nguyên cũng là trùm xe lướt, xe cũ ko bác? Xe cũ còn bảo hành, rẻ hơn vài trăm thậm chí cả tỷ dại gì ko mua ? Em cũng là người chơi xe Đức lướt, hiện tại chạy Audi A4 2017 lướt, đi 10 tháng rồi chẳng có bất cứ lỗi nào luôn. Đừng nghĩ xe lướt xe cũ là ko bền nhé bác !
Bác đi audi à, vậy sắp tốn nhiều khoản to to rồi đó :D

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Dạ thím có biết bác chủ Cafe Trung Nguyên cũng là trùm xe lướt, xe cũ ko bác? Xe cũ còn bảo hành, rẻ hơn vài trăm thậm chí cả tỷ dại gì ko mua ? Em cũng là người chơi xe Đức lướt, hiện tại chạy Audi A4 2017 lướt, đi 10 tháng rồi chẳng có bất cứ lỗi nào luôn. Đừng nghĩ xe lướt xe cũ là ko bền nhé bác !
Quan trọng là tìm có xe tốt ko đã rồi mới tính tiếp.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Đối với xe hạng sang:
Có nhiều tiền thì cứ e nào thích thì chọn.
Có đủ tiền thì mua xe mới chạy 1-2 năm hưởng thụ xong năm bán lại đổi em khác (còn bảo hành giá còn tốt). Còn muốn tiết kiệm thì mua xe lướt rồi bán xe trước khi hết bảo hành 6-12 tháng.
Còn ít tiền thì mua xe phân khúc thấp, khi nào có tiền thì làm như trên.
Ít tiền mà mua xe sang cũ thì chỉ nói tiền nuôi xe, lo lắng mất cắp và hỏng vặt khi sau bảo trì thôi cũng mệt đầu.
Mình nói theo chia sẻ của nhiều anh em trong team, lúc trước mình có 2 tỷ tiền rỗi nhưng chỉ chọn CRV (chạy đến giờ vẫn thấy tuyệt và hài lòng vì sự lựa chon). Khi nào có tiền dư trên 10 tỷ thì mình sẽ lấy X6 hoặc Cayenne.
Chúc Bác chọn xư ưng ý!!!

Bác tư vấn dài quá mà vẫm là chưa chạy xe Đức. Ha ha!!!! Chưa chạy sao biết cái sướng của xe Đức. Sao biết nó bị cái này cái kia bác, hay lại nghe nói. Xin thưa nếu bác chạy CRV mới, thì mua 1 em xe Đức đã chạy 5-6 năm cùng tầm giá xe Nhật vẫn không có cửa gì để mà so sánh cà.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Nó là phân khúc hạng C phải không bác.. không nói đâu xa.. ở xứ mình Mẹc với BMW giá tri bán lại ai có giá hơn.. thanh khoản tốt hơn.. chưa tính tới độ sang chảnh nữa.. thế thôi...
Dan nhieu tien kong thich sang, dan it tien moi thich sang. Hieu khong?

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Đồng ý với bác @MinhKhangXNK
và là người đang sử dụng X3, LX570 va đã lái GL450 mình chia sẽ thêm thông tin về em nó:
- XDrive là hệ thống lái tổng hợp do BMW phát triển với các tính năng: 50/50 tức là tự cân bằng tải trọng cho 2 trục trước và sau để đảm bảo vận hành luôn trong trạng thái ổn định nhất nó bao gồm chống trượt, giảm lật xe khi có sự cố (nổ lốp hay vào cua tốc độ cao), ổn định thân xe, .., option Xdrive thì miên man, kể ra k hết. Cái 50/50 này hôm mình hỏi Sale của Merc thì cũng k biết GLC có hay k; Everest đời mới nhất cũng chưa có, chỉ có hộp số 10 cấp là ok hơn hộp số 8 cấp của X3 nhưng về độ ổn định khi vận hành thực tế thì chưa được kiểm chứng vì mới ra lò, trong khi X3 đã được sử dụng lâu rồi và nó là 1 trong 10 xe có khả năng sống sót trong điều kiện khắc nghiệt nhờ body, máy và hộp số đạt độ an toàn cao.
Riêng so với Lexus thì xin chia sẽ, BMW vs Lexus phí vận hành, bảo trì cũng tương tự nhau về chi phí, độ khó tìm của phụ tùng (mình toàn ship đồ và sửa), Merc sẽ đỏng đảnh hơn BMW và Lexus chút và tuỳ dòng như Sedan C(E(S; SUV và CUV thì GLK(GLC(GL(GLS(G # (độ đỏng đảnh của nàng M tăng dần từ trái sang phải).
Bác chủ nên nói hãng cho Test Drive trên cao tốc các loại xe, tham khảo về giá và lựa chọn. Chúc bác có được vợ 2 như ý!
Chúc các bác nghỉ Quốc Lễ vui vẻ!
Chuẩn chỉ bác.
Nhà còn em S500 2010 đi tới giờ 9 vạn chưa phải làm gì ngoài tiêu chuẩn hãng hết bác. Nếu bán giờ chắc còn rẻ hơn con X3 này, nhưng mà xe nhập khẩu từ Đức hay Châu Âu vẫn tin cậy hơn so với xuất thị trường ĐNA bác ợ. Nhiều bác chưa sở hữu con xe Đức hay mua trúng xe cũ bệnh nên mới có suy nghĩ khác lạ, chứ ai đi xe Đức rồi lại nghĩ về xe Nhật hay Mỹ, Hàn. Cứ nghe nói...

Attachments

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chuẩn chỉ bác.
Nhà còn em S500 2010 đi tới giờ 9 vạn chưa phải làm gì ngoài tiêu chuẩn hãng hết bác. Nếu bán giờ chắc còn rẻ hơn con X3 này, nhưng mà xe nhập khẩu từ Đức hay Châu Âu vẫn tin cậy hơn so với xuất thị trường ĐNA bác ợ. Nhiều bác chưa sở hữu con xe Đức hay mua trúng xe cũ bệnh nên mới có suy nghĩ khác lạ, chứ ai đi xe Đức rồi lại nghĩ về xe Nhật hay Mỹ, Hàn. Cứ nghe nói...
Đó là sự khác biệt giữa người mua lấy le và người mua để đi. Đám lấy le nó lo ăn diện cho đẹp để bước xuống xe, đến khi xe có vấn đề thì bảo là hỏng vặt, nhiều nhóm trên FB có đứa mua xe xong chạy 5000 km xe nổi hình cờ lê lên là post um xùm hỏi xe bị gì dậy trong khi chỉ là tới lúc bảo dưỡng định kỳ (cái này dành cho mấy đứa đi xe Nhật-Hàn, chứ xe Đức nó ghi tiếng Anh k biết ngoại ngữ nữa thì chịu). Nhớ lúc học bằng lái các kí hiệu ô tô luôn có trong cuốn sách hướng dẫn éo biết chúng nó có từng học k, đi xe Nhật/Hàn/Mỹ 1 tỷ 5 - 2 tỷ chê xe Đức hỏng vặt chứ lúc leo lên xe đi tiệc ra đường khoe của là toàn sử dụng đồ Authentic cũng của Anh/Pháp/Đức là chủ yếu chứ có thèm xài đồ Vịt, nói dân trí thấp thì lại tự ái "bảo t có tiền mua xe là đủ" - trong khi cái đầu rỗng tuếch chả biết gì mà cứ thích ra vẻ sành điệu tiền thì chả có bao nhiêu, đám đó đi xe Đức cũng chả khác gì bò lái xe, thích thì cứ để nó chê vì người đi xe Đức 1 là có nhiều tiền, 2 là có trình độ -> mấy thằng chê thật sự chả cùng đẳng cấp quan tâm làm gì.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Đó là sự khác biệt giữa người mua lấy le và người mua để đi. Đám lấy le nó lo ăn diện cho đẹp để bước xuống xe, đến khi xe có vấn đề thì bảo là hỏng vặt, nhiều nhóm trên FB có đứa mua xe xong chạy 5000 km xe nổi hình cờ lê lên là post um xùm hỏi xe bị gì dậy trong khi chỉ là tới lúc bảo dưỡng định kỳ (cái này dành cho mấy đứa đi xe Nhật-Hàn, chứ xe Đức nó ghi tiếng Anh k biết ngoại ngữ nữa thì chịu). Nhớ lúc học bằng lái các kí hiệu ô tô luôn có trong cuốn sách hướng dẫn éo biết chúng nó có từng học k, đi xe Nhật/Hàn/Mỹ 1 tỷ 5 - 2 tỷ chê xe Đức hỏng vặt chứ lúc leo lên xe đi tiệc ra đường khoe của là toàn sử dụng đồ Authentic cũng của Anh/Pháp/Đức là chủ yếu chứ có thèm xài đồ Vịt, nói dân trí thấp thì lại tự ái "bảo t có tiền mua xe là đủ" - trong khi cái đầu rỗng tuếch chả biết gì mà cứ thích ra vẻ sành điệu tiền thì chả có bao nhiêu, đám đó đi xe Đức cũng chả khác gì bò lái xe, thích thì cứ để nó chê vì người đi xe Đức 1 là có nhiều tiền, 2 là có trình độ -> mấy thằng chê thật sự chả cùng đẳng cấp quan tâm làm gì.

Bác này nói chuẫn đó, chê xe Đức thì 99% ko có tiền chơi xe Đức nhưng lại thích thể hiện sự uyên thâm cơ khí. Kể cả xe Đức hạng cao so với hạng thấp cũng thấy khác nhau 1 trời 1 vực rồi chứ đừng nói đến mấy Nhật hàn Việt.... hôm trước ngồi thử con X1 của đứa bạn mà như xe bò, nổ máy 2p, xoay cái volant là xuống xe liền...

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Cái giá trị cốt lõi mỗi hãng nó khác nhau bác à. Bác phán đúng đấy.
Em đi xe Đức rồi, giờ phấn đấu mua con tiếp theo vẫn là chân dài gái Đức: an toàn, sướng:p
Khoảng 1,5 tỷ đồng có nên mua BMW X3 cũ đời 2016?

Attachments