Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Everest thì quá tốt nhưng giá hơi cao so với yêu cầu bác chủ. Tầm 1 tỷ thì tôt nhất là bác mua con Outlander 2.0 Pre về chạy: cách âm tốt, lành, đầm, hàng ghế 3 khá là thoải mái, option thích nâng cấp cái gì cũng đc
Nói đến out thì sẽ có nhiều điều để nói:D:D

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
SUV chưa chắc đã bị say xe đâu. Bác cho ông bà đi thử xem. Nhớ lái điềm đạm nhé.

Tập Lái
25/8/15
10
0
1
34
Nếu bác muốn tìm hiểu thêm Honda CRV 2019 có gì cứ alo em nhé
em sales bên cộng hòa hỗ trợ tư vấn với test xe để bác tham khảo không tính phí
0902 032 224

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Thấy mọi người tư vấn SUV, CUV, MPV. Vậy nhu cầu của bác là SUV, MPV hay CUV rồi tính tiếp.
MPV: xe gia đình ( Innova, Rush, X Pander... ) đi êm ái, ít công nghệ, lái chán, khó trèo đèo lội suối.
CUV: Crossover ( Santafe, CX5, CRV, Mit Outlander, Sorento... ) đa dụng, lai giữa SUV và sedan, đi êm ái, công nghệ nhiều, lái thích hơn MPV, trèo đèo lội suối ok.
SUV: ( Fortuner, Everest, Mit Pajero, Trailblazer, Nissan Terra, Mu X... ) đa dụng, gầm cao, to, cơ bắp, đa số phát triển từ bán tải, dành để đi công trường, rừng, trèo đèo lội suối, hơi bồng bềnh,

Với nhu cầu của bác thì SUV chắc không hợp. Vậy bác còn 2 dòng xe để chọn là MPV và CUV. Bác cứ loại trừ dần và đi lái thử cụ thể sẽ tìm được con xe tốt.
Tầm tiền của bác, em thấy có CRV, Mit Outlander, SantaFe là ổn và lành nhất.