npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Em vote cho CX5 vừa miếng
CRV cũng ổn
Không thì Tucson
Sorento mẫu đời Tống k nên mua nữa.
Nhà có 3 người thôi mua chi 7 chỗ

Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
35
Dạ với nhu cầu đi gia đình của bác thì bên em đang còn 1 em Fortuner máy xăng 1 cầu màu nâu giao ngay cho bác luôn. Lăn bánh ở Bến Tre xong xuôi hết cho bác là: 1 tỷ 272 nha bác. Còn nếu bác muốn tiết kiệm hơn và vẫn đi được gia đình thoải mái thì bên em có dòng xe Innova G số tự động máy xăng lăn bánh hết ở Bến Tre là: 910tr nha bác. Bác cần thêm thông tin về xe cứ alo cho em ngay và luôn nha - Tuấn - 0915.80.82.88. Em cám ơn bác ^^
Mua máy xăng hãng có nhận có nâng cấp cốp điện giống bản 2.8v máy dầu ko bác?

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Cách bác chọn mua xe ngược với em, khi em chọn xe gia đình em ưu tiên những xe êm ái và rộng rãi để khiến cả gia đình đều thoải mái (điều chiếm tất cả thời gian chiếc xe được sử dụng) sau đó em mới xem tới options trang bị của xe. Nếu phải chọn giữa 1 chiếc xe options an toàn tận răng nhưng ngồi chật chội, ồn ào với một chiếc xe rộng rãi, êm ái tuy options chỉ được vài món cơ bản cần thiết nhất em vẫn chọn chiếc thứ hai.
Em lại chọn giống bác kia, ngược với bác. Em chạy tucson thấy cũng cân bằng tàm tạm giữa 2 íu tố an toàn và tiện nghi, giá loanh quanh 1 tỉ. Nếu bác chủ có điều kiện thêm hơn tí thì santafe cũng là lựa chọn k tồi.

Còn k ngại máy dầu thì everest theo cái hình của mod em thấy cũng OK.

Có điều kiện lên nữa thì em thấy máy xăng cho gia đình thì explorer là ổn áp nhất. Mỗi tội hơi to tiền

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Nếu bác khoanh vùng được thế thì dễ tư vấn hơn, nhu cầu bác là 5+2 hợp lí hơn vậy thì bác loại ngay tucson với cx5 ra. Kể cả nhu cầu bác chỉ cần 5 chỗ tầm 1ty cũng k nên mua 2 con này. Crv với Outlander là chuẩn nhất rồi bác. Vỏ dày, cách âm tốt, cảm giác lái tốt, tiết kiệm nhiên liệu. Bác cứ tìm hiểu kĩ 2 con này là được, e thì e khuýen khích crv bác nhé vì nhìn ngon nghẻ hơn out mặc dù out đầm chắc cứng cáp hơn
Bác tư vấn rất hợp lí nhưng em khuyên bác chủ phải chạy thử, so sánh cảm giác lái kĩ. Không biết bác có thích lái k và thích phong cách lái nào chứ em thì e k thích xe dùng hộp số cvt như out hay crv được. Chạy nó buồn ngủ và nhàm chán quá. Nhưng nếu bác thích êm ái và hay chạy phố, đi chậm thì có khi bác lại thấy phù hợp. Em thì thấy santafe hợp lí hơn

Hạng B2
11/12/11
302
2.332
93
Tầm 1 tỷ cho chiếc 5+2 thật sự là không có nhiều lựa chọn cho bác
1. KIA Sorento (Xăng hoặc Dầu): Hệ thống đại lý rộng. Tuy nhiên, xe này đang cuối dòng đời của mẫu hiện tại, mẫu mới thì chưa về. Giá thì không kỳ kèo với sale được
2. Nissan X-Trail
3. Mitsubishi Outlander
4. Toyota Innova

Túi khí: (4) < (1), (2), (3)
----------------------
Innova túi khí nhiều nhất nhé, 7 túi khí.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Mua máy xăng hãng có nhận có nâng cấp cốp điện giống bản 2.8v máy dầu ko bác?
Dạ hiện trong hãng không có nhận làm cốp điện nha bác. Bác có thể tham khảo thử những chỗ làm option uy tín như Mười Hùng hay Cường Nga nha bác. Mà em thấy bên ngoài mấy anh em làm thường rẻ hơn trong hãng mà cũng okie lắm đó bác ^^.

Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
E vote everest, đẹp, công nghệ, an toàn, to cao...
Everest thì quá tốt nhưng giá hơi cao so với yêu cầu bác chủ. Tầm 1 tỷ thì tôt nhất là bác mua con Outlander 2.0 Pre về chạy: cách âm tốt, lành, đầm, hàng ghế 3 khá là thoải mái, option thích nâng cấp cái gì cũng đc