Các bác chọn xe nào?

• Total voters
    132
Hạng F
7/8/17
7.711
10.611
113
Bác cho em hỏi Explorer có lành không và bảo dưỡng đắt k ạ?
xe em chưa hỏng gì cả, chỉ có tét cái vỏ do va vào cây sắt. Bão dưỡng thì tùy hạng mục anh có muốn thay hay không, đến kỳ bão dưỡng vào hãng người ta in cho anh mấy cái hạng mục cần thay như lọc xăng, lọc dầu, lọc gió, máy lạnh.... bla.. bla. cái nào thấy k ưng thì kêu nó bỏ ra. em thay nhớt trong hãng thì tầm 2tr5, 10.000km thay 1 lần. Giờ bảo hành tận 5 năm rồi thì cũng an tâm.

Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
GLC ngon nhưng chạy đầy đường, XC60 bản Malay giá hợp lý ra đường ít bị đụng hàng, máy 320hp mạnh hơn GLC, tùy gu bác. Em đang đi GLC300 nhưng mắt luôn hướng về XC60 :))

XC60 thì quá ngon rồi, sang nhưng tiếc cái bản Malaysia loa thường :(

2 chiếc kia ko bít chứ explor loại ngay bác nhé

Sao bác loại Explorer thế?

Nick poọc chê mà sao không cho con po sờ nào vào list

Hic..Porsche thì nó ở cái tầm cao hơn rồi bác ạ.

Tiền này em lấy con Subaru Forester đi cho sướng. Vẫn tiết kiệm được phân nửa để đầu tư kiếm thêm tiếp. Thời buổi khó khăn, tiết kiệm được gì hay cái nấy. Thân

Subaru Forester đẹp, an toàn nhưng máy hơi yếu, và em thấy nó k cùng tầm so với 3 em này ạ.

Cả 3 đều an toàn
Ford Explorer - nếu có nhu cầu cho gia đình mang tính thực dụng cao
GLC 300 - nếu có nhu cầu sang chảnh theo lựa chọn số đông
XC60 - nếu chủ nhân muốn khác biệt ở trên đường (tôi thích cái này, Mẹc Bim giờ đầy đường nên cá nhân tôi thấy chẳng có gì đặc biệt ;););););))

Bác cũng giống em, Merc ngày càng nhiều hết 10 xe là 4-5 xe đã là Merc

2,7 tỷ đủ lụm Macan used rồi thì 3 con này chả có gì để so sánh nữa.
Đặt tên là Porsche, có khả năng mua Porsche lại k dám chọn Porsche trong danh sách, khắc nghiệt thậc =))

Porsche thì nếu còn bảo hành thì ngon nhưng mà Porsche thì em cảm thấy nó hơn Merc với BMW rồi ạ. Còn việc em tên Porsche là do mê em Panamera với Cayene quá bác ạ :p:D đặt tên như vậy là để có động lực cố gắng bác ơi hihi.

2.7 tỷ thì tôi sẽ mua 1 con Camry 2.5Q 1.4tỷ và 1 con Hyundai Solati 1.1tỷ về độ nội thất còn 9 ghế thêm 200tr là vừa đủ. Đi làm, đi du lịch đều cân hết. Nhà để 2 xe vẫn quoách hơn 1 xe sang.

Nếu 2 con như vậy thì chi phí nuôi xe sẽ cao hơn. Còn việc độ lên thì hàng độ luôn luôn giảm tuổi thọ của xe. Bác thử để 2 con Camry trong nhà rồi mượn con C200 Exclusive/C300 AMG bỏ vào xem con nào làm nhà sang hơn bác. :D:D:D

Ex lăn bánh giờ ko quá 2,2tỉ đâu ạ

Dạ em biết mà, có điều nó có cùng mục đích sử dụng cũng như tiện dụng như nhau nên em cho vào để so sánh ạ

E thì kiếm GX 460 hay LX 570 cũ. Chạy chán bán vẫn còn khối tiền đổi xe!

Lexus thì ngon ạ nhưng em lại đề cao sự an toàn và thích cảm giác chạy của xe Đức hơn ạ. Lỗ thì xe nào cũng lỗ, em mua xe để giữ mạng chứ không phải để giữ giá ạ.

Mình chọn Ford.

Bác cho em xin lý do nhé.

Explorer rộng rãi thực dụng nhưng giờ người ta chạy bản mới 2020 rồi bác bỏ hơn 2 tỉ ra mua con xe dáng đã lỗi thời làm chi?
XC60 thì thể thao hiện đại, GLC300 thì theo trường phái sang trọng. Tuỳ gu bác chọn thôi

Đó là điểm yếu của Explorer trong này đấy bác, do em nó dọn kho để về xe mới ạ. XC60 hôm bữa em có ngồi chứ chưa chạy thử nhưng phải công nhận nội thất đẹp và rộng kinh khủng ạ.
Khoảng 2,7 tỷ đổ xuống chọn GLC300, XC60 hay Explorer?

Khoảng 2,7 tỷ đổ xuống chọn GLC300, XC60 hay Explorer?

Hạng D
9/2/18
3.583
5.378
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
xe em chưa hỏng gì cả, chỉ có tét cái vỏ do va vào cây sắt. Bão dưỡng thì tùy hạng mục anh có muốn thay hay không, đến kỳ bão dưỡng vào hãng người ta in cho anh mấy cái hạng mục cần thay như lọc xăng, lọc dầu, lọc gió, máy lạnh.... bla.. bla. cái nào thấy k ưng thì kêu nó bỏ ra. em thay nhớt trong hãng thì tầm 2tr5, 10.000km thay 1 lần. Giờ bảo hành tận 5 năm rồi thì cũng an tâm.
Em nghĩ cứ 5000km thay nhớt tốt hơn 10.000km dù nhớt xịn vì cở nào đi lầu cũng không tốt. Quan điểm của em có vẻ bảo thủ không anh?:)

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Em đang chạy mer nhưng cũng ko khuyên mua mer lắm. Tuy nhiên ý kiến cá nhân em thì trong 3 con này chỉ có GLC là khả dĩ nhất.
Lý do là những con 7 chỗ h ít dụng võ ở vn vì cao tốc hoá nhiều, chở người thì ko ăn đc mpv. Tính em còn hay đi một mình, nên em còn tính giải tán cả suv chạy 2 con sedan. Nên là FE bỏ qua.
Volvo thì “trước” mạnh về an toàn, h thì ko quá trội so với các hãng khác, nhưng so với các hãng xe sang, vì volvo gặp một vấn đề như VF, chất liệu tốt nhưng hoàn thiện lại ko ngon.
Có duy nhất một thứ glc ko có so với 2 con ở trên, là cái lái bán tự động, thì bác chủ cân nhắc có muốn dùng ko, vì nếu mua glc mà độ lên cũng đc, nhưng chắc là mất thêm mớ tiền.
Mấy dòng SUV em có thiện cảm với lex hoặc bmw hơn, nhưng nếu trong 3 con trên thì glc vẫn tốt hơn cả.

• Like
Reactions: QuyenPDK and dngduc
Hạng F
7/8/17
7.711
10.611
113
Em nghĩ cứ 5000km thay nhớt tốt hơn 10.000km dù nhớt xịn vì cở nào đi lầu cũng không tốt. Quan điểm của em có vẻ bảo thủ không anh?:)
cái đó tùy vào loại nhớt sử dụng và khuyến cáo của hãng thôi bác. thường thì tầm 8.000 em thay rồi chứ k chờ đến 10.000 vì thường xuyên kẹt xe nổ máy đậu một chỗ.

Hạng B2
13/5/10
262
100
43
Chọn cả 2,ex chở gia đình còn xc 60 để dành đi đua,kha kha!!

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
View attachment 2256135

Như tiêu đề nếu các bác có budget tầm 2,7 tỷ trở xuống các bác sẽ chọn em nào trong 3 em: Mercedes-Benz GLC 300, Volvo XC60 hay Ford Explorer?

Mercedes-Benz GLC 300

View attachment 2256079

Volvo XC60
View attachment 2256080

Ford Explorer
View attachment 2256081

Các bác chọn xe nào cmt bên dưới và cho em xin hỏi lý do tại sao chọn xe đó luôn ạ. Thanks các bác
Bac này mới tháng trước lên os xin tư vấn GLK có mua dc chưa bác. Giờ lại tư vấn thêm để mua cho bx đi chợ ah? Nhà bác có dk như vậy thi chơi luôn porsche cho thoả đam mê luôn chứ ngại gì nữa?

• Haha
Reactions: Tuan Porsche
Hạng B1
17/12/19
94
108
33
44
Nếu ai cho e 2ty7 và bắt mua xe hết đi thì e mua con Ford Ex chạy chở cả nhà và dùng khi đi du lịch, con dư làm con xe KM nhỏ nhỏ chạy phố

• Like
Reactions: Tuan Porsche