Các bác chọn xe nào?

• Total voters
    132
Hạng D
3/1/16
1.108
758
113
Mình chọn Ford Ex vì nhà đông nên trong 3 con trên thì khả dĩ nhất là con Ford đáp ứng nhu cầu gia đình mình.

• Like
Reactions: Tuan Porsche
Hạng B2
11/12/07
405
12.085
93
Nếu hay đi 1 mình thì đừng chọn Ford Explorer, thích nhưng to quá đi vô duyên lắm!

• Like
Tập Lái
1/8/12
12
2
3
Xc60 dàn chân yếu. Top gear đã test với rangerover và alpha romeo thì sắp tới đích bị gãy gì đó chạy không được.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.469
10.176
113
thấy giống hộp cá mòi quá

p/s mình đang xài Explorer đây
Nhà em người mi nhon ngồi k hà :D. Hàng giữa đi gần gần nhét 4 người ngồi còn dc. Chủ yếu đi xa thì mới cần rộng rãi để ngồi lâu k mệt.

• Haha
Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
Bac này mới tháng trước lên os xin tư vấn GLK có mua dc chưa bác. Giờ lại tư vấn thêm để mua cho bx đi chợ ah? Nhà bác có dk như vậy thi chơi luôn porsche cho thoả đam mê luôn chứ ngại gì nữa?

Tham khảo với anh em cho có cái bàn luận bác ạ. Porsche thì em chưa đủ tuổi để với tới.

Xc60 dàn chân yếu. Top gear đã test với rangerover và alpha romeo thì sắp tới đích bị gãy gì đó chạy không được.

Bác cho em xin video đc k ạ?

Không chọn em nào cả. Có lựa chọn khác to như Explorer mà giá rẻ hơn.

Con nào bác ơi?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tham khảo với anh em cho có cái bàn luận bác ạ. Porsche thì em chưa đủ tuổi để với tới.

Con nào bác ơi?
Lux SA 2.0
Mình đã qua 7 năm xe Đức nên đừng nói là không biết giá trị xe. Chính vì biết giá trị xe thì mới recommend SA. Còn nếu mua BMW X5 / Q7 nếu có tiền thì nên mua. Con xe 2.7 mà lại là size C hay size SUV D phổ thông đều không đáng.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Mấy cái của Top gear ko rõ ở vn như nào, bên uk thì phải mua membership mới xem được, thường là ko up trên youtube.
Nhưng em cũng khá có niềm tin là mấy xe volvo ko ổn lắm, vì em từng trải nghiệm một em xc90 rồi, (lúc đấy đang đi lex xong mua thêm mer, nhưng mer lại ko tỷ mỉ nên rất nhạy cảm mấy cái về khâu hoàn thiện), thì đều thấy nội với ngoại thất của volvo đều ko "đạt", tức là nếu như mọi người coi Toy là bình dân, bộ ba đức hay lex là hạng sang, thì volvo nằm ở đâu đó 5-8 điểm ở giữa 2 nhóm đấy, nó hay VF đều có cách tiếp cận giống nhau, mua công nghệ cấu thành xe với chất liệu nội thất tốt, nhưng chưa đủ "kinh nghiệm sx" để ra đc sx đủ "hoàn thiện". Như VF nó chỉ na ná bim thôi, chứ lái thì chẳng có gì là bim cả.
Đại loại câu chuyện này em đã từng trải qua, ở cùng giá với hạng sang, thì được nhiều hơn hẳn về option. Và mọi người luôn có một "mỏ neo" trong đầu là "xe an toàn nhất thế giới" (Có cái survey của Kelly Blue Book nó nghiên cứu 2 cái ưu tiên nhất là bền bỉ với an toàn, còn Reputation chỉ xếp thứ 8 về quyết định tiêu dùng) nên là phân vân so với bộ ba đức hoặc lex thôi. (Cái này em chỉ đoán mò thôi, vn thì xe đắt, nên có khi cái "Danh tiếng" nó lại lộn lên đằng đầu).
Còn nếu mà đủ ngân sách, mà mua đc nhóm bộ ba hoặc lex full ốp, thì xc60 ko quan trọng nữa. Nên em từng cmt là bác cân nhắc xem có muốn dùng cái lái tự động của volvo hay ko, thì sẽ dễ chọn hơn nhiều.
Một điểm cộng nữa là volvo đang After Sale khá tốt, Ford thì em chưa mua xe nào ko biết, nhưng mer chắc chắn là ko có cửa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baonguyen96 and lmk