Hạng D
24/4/17
1.886
1.514
138
34
Sợ ngập nước, đường xấu thì cứ gầm cao như raize, sonet hay xpander 2022, veloz, xl7
Cerato được cái mã đẹp chứ hao xăng, ồn vì vỏ mỏng, nhựa ọp ẹp....gầm thì thấp rồi....
Đi đường xấu hay sợ ở tp hay ngập nhiều điểm thì gầm cao vẫn sướng và thoáng hơn

Hạng D
8/4/12
2.363
7.447
113
Hơn nhau 2cm chẳng thấm là bao đâu bác, quan trọng là kỹ năng thì đối tác mới mê được :D
Đùa bác thôi chứ 2cm chẳng ăn thua gì đâu bác, đi thực tế thì con nào cũng phải cẩn thận như nhau cả thôi, ví dụ như leo lề thì đi chéo, lên 1 bên trước, chứ phi thẳng góc lên thì con nào cũng trầy mỏ trớt quớt cả thôi :)
Xe em gầm có 110mm mà em còn phang ko chừa chổ nào đây, tất nhiên là trừ những chổ mình biết là "chết chắc" :D

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
21/12/17
1.772
2.737
113
40
K3 đi bác ơi, attrage chỉ được cái tiết kiệm xăng thôi, chứ mọi cái còn lại thì chỉ xứng đáng với cái giá của nó thôi.

• Like
Reactions: n_h_t
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
20mm trên lý thuyết nó nghe có vẻ ghê gớm. Nhưng thực chất mấy chiếc CUV khoảng sáng cũng loanh quanh như vậy nhưng góc thoát lớn, khung gầm cứng hơn, động cơ và hộp số đặt cao hơn, ghế ngồi cao hơn cho tầm nhìn tốt hơn. Tuy mấy chiếc CUV có nhiều xe khoảng sáng gầm không hơn Sedan bao nhiêu nhưng vận hành thực tế nó khác rất nhiều.
Với câu hỏi của bạn nên quan tâm đến nhu cầu tới đâu? Khoản chi phí cần bỏ ra và cuối cùng có đk làm con hạng C sẽ hơn nhiều lần so với con hạng A+ với thiết kế lạc hậu. Ắt tặc không thể nằm chung mâm với mấy con hạng B đc. Nếu có thì chỉ cùng phân khúc với Soluto.

• Like
Reactions: Bycar
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
qua lại anh chủ mua vios cho mà xem
Với giá như hiện tại thì Vios đáng mua hơn Accent chứ bác. Nhiều người nhắc đến xe Hàn thì auto nó nhiều option, nhưng thực chất giờ Vios cũng đâu thua kém về option so với cùng phân khúc, nhưng mình đánh giá cao Vios ở cái động cơ, hơn rất nhiều so với động cơ Accent.

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Em nghe "bạn em" nói chiếc này cũng khá ngon trong tầm giá!
View attachment 2666357
Trong tầm giá nó cũng được đó, nhưng thương hiệu chưa phổ biến thì khoản bảo dưỡng, thay thế phụ tùng không biết ntn. Bên cạnh đó với thiết kế này chỉ mang tính lạ thôi, e ngại sẽ dễ nhàm chán và thấy xấu sau 2 năm.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
nước ngập triều cường này nọ thì sao bác? gầm con át tặc đó cao có sướng và tiện gì hông?
à về tính thanh khoản của 2 con này thì như thế nào nhỉ?
Xe em gầm thấp mà đời nào chui vô chỗ lụt lội đâu, nên chẳng lo chi. Còn hơn 2cm không ý nghĩa gì, nếu lội nước mà gặp sóng dập, thì gầm cao còn ngáp. Eco Sport gầm cao, thời gian đầu kiện cáo ì xèo.... vì ỷ gầm cao, ngáo lội nước...ngáp...