Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Chào các bác, tình hình là em phân vẫn giữa KIA Cerato và Mitsubishi Attrage
Tất nhiên Cerato nó ở tầm cao hơn Attrage 1 tý nhưng Attrage lại gầm cao hơn.
Em coi thông số kỹ thuật thì Cerato là 150 còn Attrage là 170 (cao ngang bằng 1 số con SUV hạng B luôn).
Em đi thì 70% Sài Gòn 30% đi tỉnh vậy cái 20mm chênh nhau đó có gọi là khác biệt quá không các bác?

Khoảng sáng gầm xe KIA Cerato và Mitsubishi Attrage hơn thua 20mm có khác biệt?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
át tặc nó ồn chít mợ
lên dc cerato thì lên cho sướng
gầm thấp thì càng cẩn thận khi leo lề thôi
p/s: 1 ngừ đang đi át tặc 2020 sed
nước ngập triều cường này nọ thì sao bác? gầm con át tặc đó cao có sướng và tiện gì hông?
à về tính thanh khoản của 2 con này thì như thế nào nhỉ?

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
nước ngập triều cường này nọ thì sao bác? gầm con át tặc đó cao có sướng và tiện gì hông?
à về tính thanh khoản của 2 con này thì như thế nào nhỉ?
Chả sướng gì hơn! Gặp triều cường thì cả 2 con xe ấy đều ặc ặc như nhau. Thanh khoản thì con Ác Tặc rất khó bán trừ khí bán rẻ hơn hẳn so với suy nghĩ của chính mình.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.746
113
Chả sướng gì hơn! Gặp triều cường thì cả 2 con xe ấy đều ặc ặc như nhau. Thanh khoản thì con Ác Tặc rất khó bán trừ khí bán rẻ hơn hẳn so với suy nghĩ của chính mình.
cũng ko hẳn là khó bán đâu.
giờ xe mới rẻ quá nên xe cũ khó ra hàng.
giá xăng hiện nay thì át tặc là lựa chọn ko tồi

Hạng D
16/11/20
2.639
7.877
113
37
Nếu không phải leo lề, đi ổ voi ổ gà thường xuyên thì K3 trên 1 phân khúc vẫn ok hơn. Mà đã đi sedan thì đi leo lề, offroad ổ voi ổ gà vẫn phải cẩn thận là chắc chắn, còn ngập nước thì SUV còn chết nói chi sedan. Không lăn tăn giá chênh lệch, nhiên liệu tiêu thụ thì cứ K3 mà chơi

• Like
Reactions: n_h_t
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Khoái gầm cao thì ráng hốt lạc để lấy con raize hay sonet kìa bác :D
Người chọn át tặc chủ yếu vì giá bán và chi phí nhiên liệu chứ không phải vì gầm nó cao. Phuộc sau con át tặc mà chở đủ 5 người thì cũng xệ xuống cả khúc.

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Sedan là sedan. Gầm cao hay thấp nó vẫn là sedan. Kiểu thiết kế của nó sát xuống tới mặt đường. Còn gầm cao thì là cuv, suv. Nhiều con cuv nếu đo khoảng sáng gầm nó còn thấp hơn cả sedan. Ví dụ như con cà rốt của toy chỉ 175mm. Thua cả sedan. Nhưng kiểu thiết kế của nó là cao lênh khênh nên đi đường xấu, lội nước nó sẽ tốt hơn sedan nhiều