Tags
e53
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Đang thay đầu CD bằng đầu DVD. Để có thêm camera lùi, nghe nhạc thẻ, xem hình , có 3G, wifi , bluetooth, điện thoải rảnh tay, lướt web, màn hình cảm ứng ... tá lả . Đặc biệt là chức năng dẩn đường bằng giọng nói.

Khoe cọp già X5 E53 + quá trình dọn.

Khoe cọp già X5 E53 + quá trình dọn.
Đầu DVD bác thay ở đâu vậy bác cubi giá rổ nhiêu vậy bác , đẹp quá đớ

Hạng B1
12/10/08
54
29
18
Em thích BIM nhưng có ông anh đang chạy X5 date 2009, 4.8 full option.
Cứ bệnh lặt vặt hoài, ra vô Euro Auto như cơm bữa khiến em cũng nản luôn. Bác chủ cho em xin cái địa chỉ, có gì em với ông anh đánh xe qua nhờ bác kiểm tra dứt điểm, cho em mạnh dạn chơi BIM.
Vì xui xẻo làm sao, người nhà bên Mỹ cũng có 2 em X5 nhưng ăn rồi cũng bệnh hắt hơi sổ mũi hoài. :D
Hi vọng các anh cao thủ cho em chút hi vọng gia nhập hôi. Vì em chạy BIM cũng nhiều lần, quả thật là ko thể chê được.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Chào các Bác.

Vừa lấy 325i, đăng ký có biển từ 10/11 mà tới 10/12 mới có giấy ĐK do vướng giải chấp.

Tuần rồi dọt thử lên Đà Lạt. Đổ đầy bình khi xuất phát từ Q7 qua cao tốc. Chuyến lên leo đèo dốc nhiều, đúng 302km khi đến Hồ Xuân Hương. Ở 3 ngày đi vòng quanh ĐL, khi về lại đổ đầy bình thì tốn hết 41 lít với quãng đường 390km. Tính ra 10.5l/100km. Cũng khá ok nhỉ?

Chỉ có 1 vấn đề với E46: nóng. Máy lạnh vẫn mát mà nóng vẫn nóng khi chạy trời nắng khu Đồng Nai tầm 2pm. Đậu xe mà không tìm chỗ mát là lên xe hết chịu nổi. Phim cách nhiệt chủ cũ có dán - là tay chơi (bồ câu nón trắng) chẳng lẽ chơi phim đểu? Có cách gì xử bệnh này, xin cao kiến. Cám ơn
So với dòng F thì em nó uống nhiều hơn thật đấy bác. Nhưng vậy cũng là ok

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cứ bệnh lặt vặt hoài, ra vô Euro Auto như cơm bữa khiến em cũng nản luôn. Bác chủ cho em xin cái địa chỉ, có gì em với ông anh đánh xe qua nhờ bác kiểm tra dứt điểm, cho em mạnh dạn chơi BIM.
Vì xui xẻo làm sao, người nhà bên Mỹ cũng có 2 em X5 nhưng ăn rồi cũng bệnh hắt hơi sổ mũi hoài. :D
Hi vọng các anh cao thủ cho em chút hi vọng gia nhập hôi. Vì em chạy BIM cũng nhiều lần, quả thật là ko thể chê được.
Ai biểu chơi X5 4.8 chi, chơi 3.0 thôi máy N52N lành lắm, xe chỉ hay bị mí cái bầu hơi phuộc và bơm hơi nâng gầm, còn lại như xe khác :)

• Like
Reactions: tonybom
Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Nếu tiện đường thì ghé em nhé:
https://www.otovietnam.com/threads/...-sua-chua-bmw-va-cac-dong-xe-cao-cap.8627972/

Tập Lái
29/10/15
18
35
13
53
-Hệ thống lạnh chỉ có anh thợ quen ở gara bên Q8 - k riêng gì em mà anh em bmw E46/E90/X5... thấy rất ok, bắt đúng bệnh và làm nhiệt tình, thay dàn lạnh chỉ trong 1 buổi. Bác cần thì em cho địa chỉ rảnh ghé test lại chứ ai suy nghĩ dòng này máy lạnh yếu, chấp nhận chạy vậy là sai lầm ;)
-Phim cách nhiệt Vkool dán ở bác Kiên q1 (e k nhớ chính xác địa chỉ), Llumar ở Đồng Khởi (qTB), 3M, Johnson chưa từng xài nên k biết.
- Kinh phí dàn lạnh xài hiệu Behr OEM cũng rẻ lắm bác, công thay và nạp gas thêm 1tr8

Dear Vinh,

Khuyến nghị hợp lý. Thank.
Cho anh cái contact vào private mail, sang tuần tuến hành luôn. Garrage Emprime có làm luôn? hay cứ mỗi chỗ một món cho nó "lành"

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Am hiểu xe Đức rồi thì không quá lo lắng bão dưỡng thay thế.
Bravo bác
Chu kỳ 40-50k km thì thay những món hao mòn trong vận hành là ok (phuộc, bầu, bugi, rotuyn, cao su, bơm, lọc...), all khoảng 100tr. Vào hãng bị luộc chín tới ... sợ bán xe luôn.

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Dạo này phong trào E46 tụt hẳn, chẳng thấy co con nào độ đẽo lên cả =.=
Ko phải E46 đang lắng xuống mà ngược lại members càng đông thêm. Có điều mí bác có nơi on/off riêng nên ko 8 trên này thôi. Vừa có thêm con bò tót (đỏ) 325i xuất chuồng ;)
Hôm nào em cũng update cho gái già tí, làm 1 mớ thứ mà chưa ghi nhật ký :p