Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Khoe hàng: Cảm biến áp suất lốp!

Cái này hay đó bác Kienvang.
Chắc hôm nào em cũng làm 1 bộ quá :D

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Sáng qua đi lắp cảm biến có gặp đ/c Ngọc đi LTZ cũng ở chỗ bác KV, chắc được bác tuyên truyền hay sao ý nên cũng lắp, thấy có vẻ hài lòng lắm:D. Mà do em ko đọc kỹ nên ko cân bằng động lại larang đi có vẻ không được như cũ, mai lại phải lên lại chỗ Michelin NK vậy

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

Em vừa lắp cùng bác Tây Bắc đây, nói chung là rất ok, chỉ hơi lăn tăn một chút là phải sau khi xe chuyển động 1-2 phút thì bộ cảm biến này mới có thông số, nếu nhanh hơn thì tốt vì mình cần biết tình trạng ngay từ lúc lái xe.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

con Vios mới của Toyota có lắp thiết bị báo áp suất lớp xe đó các bác, nhìn rất cool!. Nó có cái màn hình gắn ngay trên cái kính hậu ngay giữa kính lài trước mặt tài xế rất đẹp! Các bác nào muốn thì chắc vào Toyota họ làm luôn!:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: henry14

Em vừa lắp cùng bác Tây Bắc đây, nói chung là rất ok, chỉ hơi lăn tăn một chút là phải sau khi xe chuyển động 1-2 phút thì bộ cảm biến này mới có thông số, nếu nhanh hơn thì tốt vì mình cần biết tình trạng ngay từ lúc lái xe.
Cái này một phần để tiết kiệm điện năng cho màn hình hiển thị. Phần khác chắc là do khi chuyển động, bộ cảm biến mới hoạt động?

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác nào lắp bộ cảm biến rùi , lốp có bơm khí Nito luôn thì cho em hỏi chút : khi các bác chạy nhiệt độ lốp tăng lên thì áp xuất lốp có tăng không .Và tăng bao nhiêu độ/0.1at ,vì mấy bác khác cứ nói nếu bơm khí Nito rùi thì áp xuất sẽ không tăng hoặc tăng không đáng kể bất kể nhiệt độ tăng bao nhiêu

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Có tăng, giảm nhưng không nhiều. Ví dụ thông thường giữa buổi sáng và buổi chiều mức tăng giảm là 20-30PSI.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: henry14

Cái này một phần để tiết kiệm điện năng cho màn hình hiển thị. Phần khác chắc là do khi chuyển động, bộ cảm biến mới hoạt động?

Em nghĩ là cái cảm biến hoạt động được là nhờ chuyển động (tạo thành năng lượng) nên xe chạy thì nó mới hoạt động được vì nó không chạy bằng pin thì phải

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

@ bác KV bác cho em biết cụ thể được không Tăng bao nhiêu độ thì áp xuất tăng lên 0.1at .Nếu bác chạy đường trường ,trời nắng to thì nhỡ lúc dấy nhiệt độ lốp nó lên 70độ thì sao .Em muốn biết 70 độ thì áp xuất là bao nhiêu

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Cái này chắc phải check và thông báo sau. Hôm thứ 2 đi Thái Bình chạy tít lắm cũng chỉ lên đến 47 độ C.