Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM
RE: Khoe hàng: Cảm biến áp suất lốp!

Bác nào dùng rồi cho em hỏi : Bộ cảm biến lắp trong lốp xe dùng năng lượng gì để phát tín hiệu tới bộ hiển thị thông số áp suất. Em sợ nếu dùng pin thì phải định kỳ tháo lốp ra để thay pin :mad:
Ngoài đồ mua của Tung Của, có hàng của Toy hay hãng nào khác không ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Cái này phải để LinhND giải thích thêm. Chỉ biết rằng, sau 5 năm sẽ phải thay mấy chú cảm biến đó. Có thể năng lựợng ở đây là động năng chăng? Vì xe chạy một lúc nó mới hiển thị các thông số.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Cảm biến trong lốp dùng pin bác ơi, tuổi thọ trung bình từ 5-10 năm. Khi nào bác thay lốp thì thay pin luôn.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thế thì hy vọng được 10 năm:D Chứ 3 triệu/5 năm, mỗi năm sẽ lục tốn 600 ngàn:mad: cho bộ hiển thị áp suất lốp của Tàu!

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Kienvang
... 3 triệu/5 năm, mỗi năm sẽ lục tốn 600 ngàn:mad: cho bộ hiển thị áp suất lốp của Tàu!
Thế này mới thấy yêu vợ hai tốn kém tới cỡ nào, các bác nhẻ.

Tóm lại: 'Càng yêu càng tốn' :mad: :D

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Em lên internet tìm, thấy có hãng nokian cũng có làm loại cảm biến áp suất lốp này, nhưng không biết có bán ở Việt Nam hay không ?

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác KV ơi mấy hôm trước ,thấy bác hỏi đèn sig cho gương .Có đúng loại này bác cần không em lấy hộ cho .Dán cả sau và mặt trước gương .Đèn LED bác ợ ,chắc rẻ bèo để em hỏi giá cho

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: fineline

Bác KV ơi mấy hôm trước ,thấy bác hỏi đèn sig cho gương .Có đúng loại này bác cần không em lấy hộ cho .Dán cả sau và mặt trước gương .Đèn LED bác ợ ,chắc rẻ bèo để em hỏi giá cho
Ngoài giá ra thì cơ chế hoạt động của bộ led này ntn hả bác? Nó dùng nguồn dây dẫn hay năng lượng mặt trời như đã được giới thiệu? Thanks bác nhiều.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Cái này chạy điện 12v bác ợ ,nó đơn giản lém.Dán vào câu dây là xong .Em còn lấy hộ ông bạn cái tay nắm cửa của Camry ,của SF không biết có không em chưa hỏi

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@fineline: bác xem có cái gì cho SF giới thiệu để anh em đăng kí nhờ bác luôn thể:D