Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khói đen từ máy lạnh.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Xin chào Các bác,
Xe em hôm nay không hiểu sao?! lúc khởi động xe, bật nút lấy gió ngoài và chuẩn bị bật máy lạnh thì thấy có luồng khói đen bay ra từ chỗ thổi hơi lạnh khỏang 3 - 4 giây thì không thấy nữa!! như vậy là hệ thống thổi hơi (lạnh) có vấn đề hả các bác ??
=> Sau đó hơi lạnh vẫn thổi ra như bình thường...
Bác nào có kinh nghiệm chuẩn đoán bệnh và biết cách khắc phục, thì hướng dẫn giúp cho em với. Em cảm ơn ! [&o]

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG
RE: Khói đen từ máy lạnh.

Khói đen chứng tỏ máy lạnh của bác ăn xăng rồi...:D j/k
Nếu không có mùi khét thí có lẽ là do một lớp búi bám ở giàn lạnh rơi ra và bị quạt gió thổi ra ngoài nên bác tưởng là khói.
Nếu có mùi khét thì bác phải kiểm tra lại.

Trích đoạn: Nissan

Xin chào Các bác,
Xe em hôm nay không hiểu sao?! lúc khởi động xe, bật nút lấy gió ngoài và chuẩn bị bật máy lạnh thì thấy có luồng khói đen bay ra từ chỗ thổi hơi lạnh khỏang 3 - 4 giây thì không thấy nữa!! như vậy là hệ thống thổi hơi (lạnh) có vấn đề hả các bác ??
=> Sau đó hơi lạnh vẫn thổi ra như bình thường...
Bác nào có kinh nghiệm chuẩn đoán bệnh và biết cách khắc phục, thì hướng dẫn giúp cho em với. Em cảm ơn ! [&o]

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Khói đen phun ra nhưng không có mùi khét các bác ui !!
em sẽ kiểm tra test thêm vài lần xem sao vậy....,
Nếu vì bụi bám ở giàn lạnh thì có cách khắc phục hay tự vệ sinh không nhể ? ngoài ra còn bệnh khác nào nữa không các bác ? mong được sự chỉ dẫn, Tks.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: Nissan

Khói đen phun ra nhưng không có mùi khét các bác ui !!
em sẽ kiểm tra test thêm vài lần xem sao vậy....,
Nếu vì bụi bám ở giàn lạnh thì có cách khắc phục hay tự vệ sinh không nhể ? ngoài ra còn bệnh khác nào nữa không các bác ? mong được sự chỉ dẫn, Tks.

Em nghĩ bác thay giàn lạnh là xong...:D:D:D