Hạng B2
13/1/18
141
155
48
52
Nếu nói về đầu tư thì thời 2,5T mà nay lên 4T mình thấy lên có chút khiêm tốn, trong khi cùng dòng sản phẩm, 2.5T nay khu khác mình thấy đã 5T rồi Bác đó là vẫn an toàn hơn cho VĐ MT, mình ko dìm ở đâu hết, chủ yếu là tình hình thực tế thế nào để các Bác trên đây so sánh thôi he he, đương nhiên khẩu vị/ tầm nhìn mỗi nơi đầu tư mỗi khác, vậy mới có ng 2,5T kiếm 4T hay 2.5T kiếm 5 - 6T chứ, câu hỏi đặt ra nữa là nếu có biến cố MT thì cái nào rủi ro hơn thôi :)
Bác nói quan ngại ở pp4 nên tôi mới phản biện tại sao bác quan ngại mà giá nó vẫn lên và tại sao họ vẫn vào ở và nhu cầu tìm căn lovera park vẫn rất cao. Còn về đầu tư chỗ này lời ít chỗ kia lời nhiều là việc khác rồi (cũng tại pp4 này, x6 tài khoản đối với dt đất nền là bình thường).

Hạng C
11/10/17
915
9.062
93
thẳng thắn ghê á Bác, đến lúc cái vụ ĐP nó bùng lên thì Mizuki của NL còn ăn cho hết chứ đừng nói là khu TQNghị - Phong Phú này, kinh khủng :((
Người anh em biết mình mà, đẹp trai như mình thì nói lời phải thành thật thẳng thắn.
vụ ĐP là gì vậy ?:)

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Túm lại:
  • Không ít người mua là đầu tư, không phải để ở nên hầu hết là có chủ nhưng người ở ít.
  • Tâm lí nhà đất ko bao giờ giảm giá, người mua rồi sẽ neo giá ts mình cao hơn, chỉ cần có vài người hô 3t, thì phần đông sẽ lấy giá đó làm giá sàn, cứ thế lên dần dù bán được hay không.
  • Quan trọng nhất là khả năng thanh khoản, chỉ những người có nhà khu này mới biết rõ.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Bác nói quan ngại ở pp4 nên tôi mới phản biện tại sao bác quan ngại mà giá nó vẫn lên và tại sao họ vẫn vào ở và nhu cầu tìm căn lovera park vẫn rất cao. Còn về đầu tư chỗ này lời ít chỗ kia lời nhiều là việc khác rồi (cũng tại pp4 này, x6 tài khoản đối với dt đất nền là bình thường).

Gía lên theo Bác là giá CÓ giao dịch hay là giá rao :)), thêm nữa lấy ví dụ giờ Bác có khoản tiền 5tỷ, Bác có dám về mua tiếp 1 căn Lovera park ko? hay mà đem đi chỗ khác mua :))), trong lòng tự có câu trả lời chứ Bác nhỉ he he,

• Like
Reactions: kysi_gio
Hạng B2
13/1/18
141
155
48
52
Tất cả là giá giao dịch. Cái này dễ mà, bác cứ xuống đó thử xem là biết ngay mà hoặc bác là môi giới thì lh kênh liên kết là ra thôi, hơi sức đâu mà tôi nói cái ko có thành có làm gì. Check trong vòng 1 nốt nhạc thôi.

• Like
Reactions: cucai_no1
Hạng B2
4/1/19
154
163
43
34
Bác quan ngại từ lúc căn lovera park 5x15 thấp nhất giá 2.5 tỉ, giờ thì nó là 4 tỉ.

Bà con về đây ở, kéo theo người quen, bạn bè về, bây giờ nhu cầu cao, muốn mua căn theo ý cũng khó. Đây là minh chứng rõ nhất về môi trường sống.

Bác cứ tiếp tục quan ngại nhé.

Cầu bình tiên và đường song hành làm băng qua dự án thì tôi quan ngại giá nó sẽ gấp đôi.
Hahha, giá 4 tỉ mà quan trọng bao nhieu nguời mua. Nhiều khu đất cứ hét giá lên rồi nằm im 1 đống ở đó, thổi mãi thổi mãi

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Mình có miếng 7*15 bữa có người trả 4.150, mà tại đang làm sổ nên ko bán được, mà cũng chưa có ý định muốn bán.

Hạng B2
13/1/18
141
155
48
52
Hahha, giá 4 tỉ mà quan trọng bao nhieu nguời mua. Nhiều khu đất cứ hét giá lên rồi nằm im 1 đống ở đó, thổi mãi thổi mãi
Bây giờ bác có 4 tỉ là khó mua rồi... Bác lên group chợ nhà tại Lovera Park tham khảo https://www.facebook.com/groups/266763030832689/

Những người mua sau này hầu hết là mua ở thực. Bác có hàng view ok giá 4 tỉ đưa hàng cho sales bán trong vòng 1 ngày là có thể chốt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/5/17
65
70
18
30
e có mua 1 căn ở đây, nhưng chưa có tiền xây =((. khảo sát cư dân bác sĩ, ý tá làm ở quận 5 mua rất nhiều, rồi kéo thêm họ hàng về ở mua thêm. đúng là h 4 tỷ bán rất nhanh. so với các dự án xung quanh khu tây nam thi có mỗi thằng này là giá rẻ,quy hoạch bài bản đẹp nhất.
nhưng cho thuê thì khó, vi chung cư xung quanh khá nhiều mà giá mềm hơn.

• Like
Reactions: haiautrinh