Hạng F
9/3/06
6.463
3.385
113
Sì Gòn
F1racer nói:
halogen nói:
tiêu rồi, tính tham gia offroad củng các bác mà dịp đó em đi Nha Trang với công ty rồi, buồn

Phi từ Nha Trang lên luôn đi bác, chương trình kết thúc vào ngày 20 nhưng nhiều khi bị mắc lầy đến 25 vẫn chưa về được ...
đi xe bus với công ty, em đi từ 17-20 bác ạ (từ thứ 5 tới CN)
nếu mà em thấy ko có gì vui, em chạy lên đà lạt với các bác :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
DAOTHOAT nói:
Em đang tính độ thêm bộ xích cho 2 bánh sau ranger cỡ vỏ 265-75-r16 khi nào làm em sẽ công bố chi tiết quy cách như thế nào và cách làm sao cho dễ nhất .còn nếu làm gấp thì các bác có thể tham khảo ý kiến cùa bác SaigonVW .Em khuyên các bác ngoài các dụng cụ khác thì bộ xích là tối quan trong trong địa hình đường dốc cao nhỏ hẹp và trơn trượt như trên Đà lạt.

Em trai tân sáng nay em với bác Lơ mới được trang bị 4 tấm composit dài gần mỗi tấm 1,5m nên không sợ vụ lầy đâu.
Hôm đó sẽ test thêm chất lượng mấy tấm này.
Quy cách: dạng lưới mắt cáo lỗ rộng 5cmx5cm, ngang 35cm dài 1,5m dày 3cm. Khả năng chịu lực 10t. QUa mấy lỗ hay hào sâu chỉ cần đặt lên là chạy qua vô tư, hàng chuyên dụng cho offroad.
Đường dốc trơn quá chỉ cần đặt xuống lót là vượt qua được
Lại là hàng tặng nên chất lượng không biết ra sao:D:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Hình ảnh hành trình như hôm bác Daothoat tiền trạm đây cho các bác xem nhé ....

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Công tác hậu cần của chương trình sẽ do bác Sai gòn Gai đơ đảm nhận bác ấy sẽ lên chi tiết chương trình và chi phí vào đâu tuần tới .Tâ1t nhiên là theo phương châm ngon bổ rẻ cho anh em .

Hạng D
15/7/07
1.805
11.430
113
Mình đăng ký lần này đi làm phó nháy vậy, muốn đi với F1 để góp phần phá trinh em Trai Tân, nhưng mà thường thì bác Hiếp hay đi với F1, nên không biết có còn chỗ cho mình không ta???

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
F1racer nói:
DAOTHOAT nói:
Em đang tính độ thêm bộ xích cho 2 bánh sau ranger cỡ vỏ 265-75-r16 khi nào làm em sẽ công bố chi tiết quy cách như thế nào và cách làm sao cho dễ nhất .còn nếu làm gấp thì các bác có thể tham khảo ý kiến cùa bác SaigonVW .Em khuyên các bác ngoài các dụng cụ khác thì bộ xích là tối quan trong trong địa hình đường dốc cao nhỏ hẹp và trơn trượt như trên Đà lạt.

Em trai tân sáng nay em với bác Lơ mới được trang bị 4 tấm composit dài gần mỗi tấm 1,5m nên không sợ vụ lầy đâu.
Hôm đó sẽ test thêm chất lượng mấy tấm này.
Quy cách: dạng lưới mắt cáo lỗ rộng 5cmx5cm, ngang 35cm dài 1,5m dày 3cm. Khả năng chịu lực 10t. QUa mấy lỗ hay hào sâu chỉ cần đặt lên là chạy qua vô tư, hàng chuyên dụng cho offroad.
Đường dốc trơn quá chỉ cần đặt xuống lót là vượt qua được
Lại là hàng tặng nên chất lượng không biết ra sao:D:D

Cái này chỉ xài cho đoạn ngắn thôi .nếu cái dốc mà dài cỡ cây số thì cứ vác nó lên vai rùi lót mỗi lần đi được 3-5 m thì chùng nào mới lên nổi vậy trời . Cái vụ này hỏi các bác đã đi cung này rùi là biết liền .Bác Diên ,12 long,Taigia....

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Cái dốc dài hơn km thì cũng chỉ vài đoạn nhỏ là trơn thôi chứ. Nếu trơn hết cả 1km thì sợ quá ....em xin ở nhà:D
@kamelot: Ok luôn. lần này nhiều xe nên cứ yên tâm khoản xe cộ. Jeep cũng đến gần 5 chiếc mà

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
F1racer nói:
Cái dốc dài hơn km thì cũng chỉ vài đoạn nhỏ là trơn thôi chứ. Nếu trơn hết cả 1km thì sợ quá ....em xin ở nhà:D
@kamelot: Ok luôn. lần này nhiều xe nên cứ yên tâm khoản xe cộ. Jeep cũng đến gần 5 chiếc mà

Cái này không thể liều được F1 ui, tuần này bác DaoThoat sẽ đi tiền trạm và hy vọng có nhiều thông tin hơn...

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
F1racer nói:
Hungo2 nói:
F1racer nói:
chương trình kết thúc vào ngày 20 nhưng nhiều khi bị mắc lầy đến 25 vẫn chưa về được ...

Lầy gì mà mấy ngày luôn vậy :D. F1 nhất luôn nhé, được bóc tem một em mới tinh mà gọi là ghẻ :D.
Em Trai tân đúng là ghẻ bác ơi nhìn thế thôi chứ chẳng biết có ngon không nên mới phải nhờ em test giúp ... hehe:D
@ diemhuynh: Ao hồ ác miệng nên mới bảo em phá xe chứ em chạy hiền lém nhá:). Mà xe bác Lơ nghe đồn được tặng miễn phí nên cũng chẳng sợ mấy ....

@ chimcanhcut: Mời bác tham gia luôn
, bác đăng ký xe gì để em biết sắp xếp nha. Nếu chưa có thì tự liên lạc dùm em xe để quá giang phụ đẩy xe:)
e đi xe dép bác ợh.:D. vâng bác nghiên cứu cho e ghép xe được không ah.e đag nghiên cứu xem máy móc trai tân ntn de63 làm chiếc cho cty nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
con đường này có những con suối . đây là lúc suối cạn

khi trời mưa xuống thì có thể cuốn trôi cả chiếc land ( cũng con suối mà xe em phía trên đó) (nguồn caravan việt)
Khởi động mùa Offroad 2010 - Tại Phố Ngàn Hoa

đoạn đường này đoàn phải đi mất gần 6 tiếng mới qua khỏi

lần trước mùa mưa chỉ mới đến được láng tranh . chúng ta lần này quyết đến nơi cân đến nhé. ĐƯNG K'NỚ . các bác nào có quần áo cũ vả đồ có thể viện trợ thì gom góp. đống bào nơi đây còn nghèo và thiếu thôn rất nhiều thứ.

Last edited by a moderator: