Hạng B2
21/3/07
422
3
18
Rocket1349 nói:
nhamtiensinh nói:
vào mùa mưa và lũ , đồng bào Đưng K'nơ thường bị chia cắt với thế giới bên ngoài do mọi phương tiện không vào được . chỉ có thể đi đến láng tranh rồi cõng bằng đường bộ khoảng 8Km vào đến làng .

Em nghĩ nên quyên góp hiện kim trao cho dân làng để họ tự mua thứ họ cần là khả thi nhất và cũng đỡ mất công sức anh em khiêng vác nặng xe.
Nếu được em xin góp 1 chai!

Đưa tiền rồi phân phát không đều rách việc lám bác, chưa kể có khi họ lại dùng tiền mua rượu uống. Tốt nhất cho quần áo và các vật dụng cũ. Tòan xe bán tải ngại gì chở mấy bao hàng.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
streaker nói:
Đưa tiền rồi phân phát không đều rách việc lám bác, chưa kể có khi họ lại dùng tiền mua rượu uống. Tốt nhất cho quần áo và các vật dụng cũ. Tòan xe bán tải ngại gì chở mấy bao hàng.

Quan trọng là anh em có sức vác nổi mấy bao hàng đó vượt qua 8km đường rừng không bác à? Chưa kể lên tới đó sức lực anh em đã cạn, đi có nổi không?
Em nghĩ mình để mỗi gia đình mỗi bì thư chừng 300k, đi tới từng nhà, thấy hoàn cảnh nào đáng thương thì phát cho họ. Như vậy vừa lợi ích cho họ vừa toại nguyện mình ko bị xxx ăn chặn. Cái này em đã từng làm rồi. Rất thực tế và khách quan. Đảm bảo quà đến tận tay người nghèo và anh em không phải áy náy!
Nếu được em xung phong 8km cùng các bác phát quà cho bà con!

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Rocket1349 nói:
streaker nói:

Quan trọng là anh em có sức vác nổi mấy bao hàng đó vượt qua 8km đường rừng không bác à? Chưa kể lên tới đó sức lực anh em đã cạn, đi có nổi không?
Em nghĩ mình để mỗi gia đình mỗi bì thư chừng 300k, đi tới từng nhà, thấy hoàn cảnh nào đáng thương thì phát cho họ. Như vậy vừa lợi ích cho họ vừa toại nguyện mình ko bị xxx ăn chặn. Cái này em đã từng làm rồi. Rất thực tế và khách quan. Đảm bảo quà đến tận tay người nghèo và anh em không phải áy náy!
Nếu được em xung phong 8km cùng các bác phát quà cho bà con!

chuyến này mình cố gắng đi đến tận nơi . nếu trời không mưa lớn và lũ quét thì không vấn đề gì .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Em đăng ký 1 xe Triton, 3-4 người. Kỳ này quyết tâm đi thôi

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Rocket1349 nói:
nhamtiensinh nói:
vào mùa mưa và lũ , đồng bào Đưng K'nơ thường bị chia cắt với thế giới bên ngoài do mọi phương tiện không vào được . chỉ có thể đi đến láng tranh rồi cõng bằng đường bộ khoảng 8Km vào đến làng .

Em nghĩ nên quyên góp hiện kim trao cho dân làng để họ tự mua thứ họ cần là khả thi nhất và cũng đỡ mất công sức anh em khiêng vác nặng xe.
Nếu được em xin góp 1 chai!

Xe em không thể đu theo các bác được,nếu có thể cũng cho em đóng góp 1 chai và em sẽ đóng góp ở đâu ạ?Cám ơn các bác.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
ngày 15-20 vem về Đà Lạt. keke. xách uaz ra đua với các bác, xe em xe tải nên hy vọng chở nhu yếu phẩm. hehe.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Mình muốn đi, nhưng bà 2 và 2 F1 phải đi theo :(, cho mình đặt 1 chỗ nhe. Hôm nọ show hình các bác đi offroad, bà 2 lắc đầu và sợ. Cùng lắm là ở trại hóng hớt tin các bác. Xe Land, chưa trang bị gì cả.