Từ ngày con PC bị bỏ đói 2 tháng trời không người chăm nom đếm hôm em về nó lại bệnh làm nũng em hoài đã ghost mấy lần rồi mà không được chán quá các bác xem giúp em với

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Không biết bệnh gì mấy bác giúp em phát

Bác đang cắm 1 thiết bị USB nào đó mà nó không nhận ra. Có thể do tiếp xúc không tốt (rút ra cắm lại vài phát!). Nếu vẫn không được,cắm sang lỗ USB khác hoặc bỏ hẳn USB ra xem Windows hết báo lỗi không. Đây là lỗi phần cứng nên bác Ghost lại vẫn không giải quyết được..!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Cái USB của bác tèo ồi..bảo hành hoặc mua mới

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

em bị giống y bác nè. Nguyên nhân thì cũng chưa tìm hiểu nhưng vẫn có cách khắc phục. Em thường cắm con E61 vào laptop bằng cáp. Mới hôm qua nó bị như vậy đó. Chỉ cần chịu khó reset cả laptop và E61 là sẽ được ngay :)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

:)Chả đúng !

1- nếu bác đang dùng Vista transparence : lỗi ! [&:][8D] Nhưng buồn chút là restore lại không chắc được .
2- nếu là Win XP : lỗi . (lại "lỗi" !!![&:]) Em cũng từng bị vài lần, (đọc ÚB 2.0 thì Ok, nhưng loại thường 1.0 lỗi). Phải restore hay thậm chí cài lại windows.

Theo em bác cũng nên cài lại windows + một vài sơtáe cần thiết, mất chút ít thời gian nhưng chắc ăn, khỏi mò mẫm . sau này cần thêm gì từ từ cài đặt thêm .

Nhân tiện được cái lợi là máy sẽ chạy nhanh, êm ái trơn tru hơn nhiều .
:D

Hạng B1
7/11/06
95
0
0

Bác cho em hỏi ngu một chút. Cái màn hình nền của bác cài cái gì mà hay vậy, đủ các thứ cả. bác dậy em với