Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Tối qua hí hoáy nghịch mới chỉ hiểu dưng chưa giải quyết đc vấn đề: chưa tháo được núm cần số, rút ống gài de có vẻ nặng -> cảm giác hành ngắn.
Gờ ngăn gài de, gờ nhựa trắng.
Không biết có Bác nào làm việc này chưa???

Móc rút ống nhựa qua khỏi gờ trắng mới ép sát đc sang phụ để gài R.
Hỏi : nếu rút núm lên đc, có rút ống ra khỏi cần để tra chất bôi trơn cho nó nhẹ hơn đc không cả nhà?

Hạng C
1/3/13
578
377
63
nhẹ nặng là do cái lo xo đó bác, chứ cái ông nhựa đó tiếp xúc với cái thanh sắt nó ít ma sát lắm

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
1/3/13
578
377
63
còn Bác muốn tra mỡ vào thì lấy ít mỡ nấu cho nó chảy ra hút bằng bơm kim tim loại lớn (ko phải loại bác dùng hàng ngày đâu nghe) bơm vào. (em chưa làm đâu) Bác chuột bạch đi :3dcuoi:

• Like
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Tối qua hí hoáy nghịch mới chỉ hiểu dưng chưa giải quyết đc vấn đề: chưa tháo được núm cần số, rút ống gài de có vẻ nặng -> cảm giác hành ngắn.
View attachment 551919
View attachment 551921
View attachment 551920 Hỏi : nếu rút núm lên đc, có rút ống ra khỏi cần để tra chất bôi trơn cho nó nhẹ hơn đc không cả nhà?
Bác nghịch vừa thôi không lại tốn 1củ2 đó

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
View attachment 551919
View attachment 551921
View attachment 551920 Hỏi : nếu rút núm lên đc, có rút ống ra khỏi cần để tra chất bôi trơn cho nó nhẹ hơn đc không cả nhà?
Ủa mình mua dầu máy may nhỏ vào k dc sao?!

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Ủa mình mua dầu máy may nhỏ vào k dc sao?!
Vấn đề là nhỏ vào đâu? Núm chưa rút lên đc nữa nà, mà nếu nó có lòxo thì cũng đâu tác dụng. Giờ nghĩ lại mới thấy dại, hôm trước leo lên xe lão @quangpham71 thử làm chi giờ về cứ lăn tăn làm sao để xe mình cũng đc như xe ổng. Hic... khó quá chắc bỏ qua, xóa đi làm lại chiếc mới :).

• Like