O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
Em vừa chạy lên City Ford tính lấy lại tiền đặt cọc con Ế vợ, nhưng được người của hãng xe nổi tiếng trên thế giới nói anh không mua xe thì mất tiền cọc:mad::mad::mad:, mà cũng chính miệng thằng này nói với em lúc chuẩn bị ký hợp đồng( tháng 3/2005) "anh cứ đặt cọc đi chừng nào thấy xe không thích mua thì trả lại cọc, không sao hết" thua Fò luôn

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Không biết có lấy lại tiền đặt cọc được không?

Và bác đã quay về ngồi online chứ không phải là ở lại đó uýnh thằng đó một trận??

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Đâu có wúynh nó được đâu nó ở ngòai Hà Nội rùi, đợi nó về em xốp bà xôi nó luôn, còn Grandis chằc không sao cùng lắm em trả góp 1000 trong 4 năm:D:D

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: hiepdx

Em vừa chạy lên City Ford tính lấy lại tiền đặt cọc con Ế vợ, nhưng được người của hãng xe nổi tiếng trên thế giới nói anh không mua xe thì mất tiền cọc:mad::mad::mad:, mà cũng chính miệng thằng này nói với em lúc chuẩn bị ký hợp đồng( tháng 3/2005) "anh cứ đặt cọc đi chừng nào thấy xe không thích mua thì trả lại cọc, không sao hết" thua Fò luôn

Xin hỏi Bạn hiepdx có ký HĐ mua bán với Ford sau khi đặt cọc US 1,000 không ? Nếu đã ký rồi thì tiền cọc muốn lấy lại thì rất khó khăn có khi phải ra Toà đễ phân xử nửa nếu Bạn cứ khăng khăng đòi lại , mặc dù các điều khoản trong HĐ không rỏ ràng nhưng Tôi thấy bên nào vi phạm HĐ thì chắc phải chịu mất cọc hoặc bồi hoàn theo pháp lệnh HĐ Kinh Tế .
Lời hứa trả lại tiền cọc của Ông sales không có văn bản chứng nhận chắc chắn là không có giá trị pháp lý rồi ( lời hứa gió bay ).
Ngoài ra Công Ty càng nổi tiếng thì càng chặc chẽ theo các điều khoản mà luật pháp nước sở tại quy định ,chứ không thể vì sợ mất uy tín hay vì lý do gì đó mà xử lý các khiếu kiện theo cảm tính được .

Còn nếu Bạn hiepdx chỉ đặt cọc xuông không HĐ giửa Bạn và sales man thì nên nói chuyện phải trái với Ông Sales , chứ đừng xuống tay có khi lại gây lớn chuyện mà phần lớn là do lổi của mình khi không quyết định kỹ trước khi đặt cọc mua Xe , Nhà v.v .
Đây chỉ là vài ý kiến cá nhân đóng góp thêm cho dzui :) .

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

50/50 em đòi dùm bác OK?

Nếu lấy được của bác 50% thì em cũng xung công OS thui chứ không bỏ túi đâu

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

LỆ là đạt tiền cọc rồi thì bên đặt tiền sẽ mất tiền cọc và bên nhận cọc sẽ phải đền gấp đôi nếu hợp đồng không thực hiện do lỗi của mỗi bên. Bác đạt cọc rồi không mua xe là do lỗi của bác nên bác phải chịu mất tiền cọc thôi. Giả xử truờng hợp ngược lại bên bán xe nó trả tiền cọc cho bác vì lý do nào đấy đúng lúc bác đang cần mua xe xem thử bác có đòi xử nó không?? ;). Còn vụ cái thằng sale đó nói thì theo tôi nó chỉ hứa đại cho bác vui chứ hãng nó chẳng bao giờ có qui định đấy cả. Bi giờ nếu con Ford Everest này nó hút hàng thì nó mới trả lại tiền cọc cho bác. Bài học kinh nghiệm cho bác đấy.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Tiền đó là thằng Sale nó xơi thôi chứ Ford không thu đâu
Thực ra có nhiều cách lấy lại tiền cọc.

1. Bác tìm người nào đang mua xe đó rùi sang lại cho người ta. cách này dễ nhất
2. Làm việc với ban giám đốc....trình bày là thằng Sale đó nó láo lên không mua nữa. Cái này bác phải quen, mà không quen thì nhờ:D:D
3. Nếu trong hd giao kèo mà không nói đến việc trả lại hoặc không trả lại tiền cọc thì bác vẫn đòi được
3. Đưa thằng Sale đó đến gặp Hoang_BMW hoặc Bắp