Tập Lái
16/5/17
27
10
3
40
Cạnh tranh thì mới có phát triển. Còn ôm ấp bảo hộ thì sớm muộn cũng chết lâm sàng cả thôi. Tự mình đứng lên và đi trên con đường riêng thì sẽ bền vững. Thế giới hội nhập rồi, sang năm thuế NK về mo, ông nào ko có chiến lược kinh doanh, phát triển thị trường, định giá sản phẩm, xây dựng thương hiệu với người tiêu dùng thì sẽ hấp hối sớm. như a Hải có tầm chiến lược đấy. Chủ động đi trước, kéo đa số ntd đang phân vân nên mua năm 2018 thì sẽ quyết luôn, bới giá sp đã hợp lý, liên tục giảm giá, km các kiểu, mặt bằng giá chung giữa các showrooom ko đánh đu đánh võng với ntd, bảo hành dài, hệ thống showroom rộng khắp. Các hãng khác ko có động thái j thì ngáp dài thôi ,honda, toyota, isuzu, nissan... Toàn ông nhật bảo thủ

• Like
Reactions: F101
Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Qua động thái này thấy đc sự cam kết của Nissan với thị trường VN, chứ ko cà lơ phất phơ như hồi xưa. 1 like cho Nissan.
Những lúc thị trường rối ren như thế này hãng nào giữ đc thị phần là đã thắng; mở rộng đc thị trường là thắng lớn.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p khà khà không giảm thì để đầy kho cho tụi Cờ Hó nó ăn luôn đi. Tiền là polymer chớ có phải là giấy lộ chùi đít đâu mà dư dả cho mấy ông vơ vét của dân đen

Tập Lái
14/2/14
39
27
18
có bác sale nào đi ngang thì cho mình cái giá lăn bánh + khuyến mãi của bản 2.0SL nha. Để xem có thay đổi được quyết định sắm vợ 2 sớm của vợ 1 không :). Thanks.

Hạng D
1/7/10
1.977
1.193
133
giaotoviet.com
CX5 ngon rồi. Đời 2017 cũng không hơn nhiều. Tiếc là Xtrail CVT. CRV 2017 hình như cũng CVT.
ý bác là sao nhỉ? em thấy CVT chỉ là viết tắt của continuous valve timings: van đóng mở biến thiên theo thời gian; xe nào giờ chả có; chỉ khác nhau tên gọi thui; như Kia là CVVT, Honda là IViTec, Mitsu là MiVeC...

Hạng B2
16/8/16
197
76
28
29
ý bác là sao nhỉ? em thấy CVT chỉ là viết tắt của continuous valve timings: van đóng mở biến thiên theo thời gian; xe nào giờ chả có; chỉ khác nhau tên gọi thui; như Kia là CVVT, Honda là IViTec, Mitsu là MiVeC...
ý bác ấy CVT số tự động vô cấp đó bác. còn CX5 dùng hộp số AT 6 cấp

Hạng D
1/7/10
1.977
1.193
133
giaotoviet.com
Số tự động vô cấp dùng dây đai như xe máy tay ga; có cấp dùng bánh răng; mỗi anh có mỗi cái lợi riêng mà; xem Audi hay Mer số tự động 8-9 cấp j đấy, chắc cũng có cái hay, hehe;)