Hạng B2
19/12/16
341
8.704
108
Chỉ có điều VNexpress lại lấy tt từ mạng xh và báo nước ngoài mà ko phỏng vấn trực tiếp bệnh nhân ở VN cho thực tế?

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Nhà mợ lạc quan quá, không virus nào làm gì đươc.
Mà họ cho chị thuốc gì để tự điều trị ở nhà vậy ?
Con gái lớn em bắt đầu khẹt khẹt vài tiếng từ 5 ngày trước. Cảm giác ngứa họng nhưng ko đau rát như bị viêm họng. Vẫn còn ho, mỗi lần đứa nào ho là cả nhà cùng nhau la và gọi tên vivien ra ngòai kia ho, sigi chạy vô phòng ho, cua, mẹ đang nấu cơm... Nói xong cùng nhau cười hý hửng. :D

Tập Lái
22/3/20
9
314
0
Cõi Cực Lạc
Tụi em bị nhiễm nhẹ, mấy đứa nhỏ ho khan nhiều hơn em, có lẽ do sức đề kháng của em tốt. Vì thường khi cả nhà bị cúm, em có ôm hôn gì cũng chẳng lây cho em đc. Nhưng em mà bị, dù nằm trên giường trong phòng cả ngày cũng có thể lây hết cả nhà.
Ko làm sốt, ho thường vào khi đi ngủ và ngủ dậy, có một tối con út cảm giác lạnh nên mặc thêm áo ấm đi ngủ. Vì quá nhẹ nên ko nghĩ là corona, cho đến khi anh bạn cùng nhà bị sốt và đi test với em.
Cũng có thể do các con máu O, nghe nói ng mang loại máu này thì sẽ bị nhẹ hơn?
Nhiễm nhẹ là sao e?

Hạng B2
1/1/18
116
27.429
93
Nhà mợ lạc quan quá, không virus nào làm gì đươc.
Mà họ cho chị thuốc gì để tự điều trị ở nhà vậy ?
Nhiễm nhẹ là sao e?

Vì là thể nhẹ nên ko có phải uống thuốc.
So với viêm họng thì nó nhẹ hơn nhiều. Ngứa chút chút. Ko sốt. Cả nhà chỉ có mình em bị tiêu chảy một lần.

Tập Lái
22/3/20
9
314
0
Cõi Cực Lạc
So với viêm họng thì nó nhẹ hơn nhiều. Ngứa chút chút. Ko sốt. Cả nhà chỉ có mình em bị tiêu chảy một lần.
Cũng may cho e hy vọng gia đình e mau khỏe.
Thiết nghĩ virus này cũng bthuong như mí a bs cnl hay ấp úng nếu cơ thể đủ khỏe mạnh nhỉ

• Like
Reactions: El Gouna®
Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Chắc nhờ mợ làm 1 thớt về cái em cô vi này (nếu đc), để giúp mọi người yên tâm và nhìn vấn đề rỏ hơn? Thực ra hiện thông tin chả biết thế nào, cứ hết ông này, bà nọ tiên với đoán, hình với như làm choáng hết, thôi thì viết thế, còn lại tuỳ nhé; thanks trc

Hạng B2
1/1/18
116
27.429
93
Cũng may cho e hy vọng gia đình e mau khỏe.
Thiết nghĩ virus này cũng bthuong như mí a bs cnl hay ấp úng nếu cơ thể đủ khỏe mạnh nhỉ
Nó chỉ nguy hiểm khi kết hợp với bệnh nào đó, như bạn nhà em, bị mất sức rất nhanh và đau nhức toàn thân chỉ vì ăn không tiêu. Những người hay hút thuốc thì cơ bản phổi cũng dễ bị tấn công hơn những ng ko hút thuốc.

Hạng B2
1/1/18
116
27.429
93
Chắc nhờ mợ làm 1 thớt về cái em cô vi này (nếu đc), để giúp mọi người yên tâm và nhìn vấn đề rỏ hơn? Thực ra hiện thông tin chả biết thế nào, cứ hết ông này, bà nọ tiên với đoán, hình với như làm choáng hết, thôi thì viết thế, còn lại tuỳ nhé; thanks trc
Nhẹ quá hầu như không có dấu hiệu gì nên ko thể tư vấn rõ ràng cho mọi ng đc. Em sợ mọi người sẽ chủ quan vì nghĩ sẽ được như em.

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Nhẹ quá hầu như không có dấu hiệu gì nên ko thể tư vấn rõ ràng cho mọi ng đc. Em sợ mọi người sẽ chủ quan vì nghĩ sẽ được như em.
Chị thử tiếp xúc gần với F0 một lần nữa xem người khỏi có khả năng tái nhiễm không chị.

• Haha
Reactions: Tohoa