Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Các bác chỉ giúp có phải do hư mic hay không? Vì em vẫn nghe phía bên kia nói nhưng em nói thì họ không nghe được. Rồi nó nhảy lên 1 loạt thông báo, nào là plug in có đúng không, loa có để chế độ mute không, có vặn nhỏ quá không...các bác giúp cách sửa với. Thanks!!

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
RE: Không gọi qua yahoo được?

- nếu máy là Laptop với built-in microphone thì bác cắm thử 1 cái headset khác để test.
- skype có chức năng test tốt hơn YM: bác nói vào microphone 10 s để test, sau đó sẽ nhận được record từ server trở lại như là confirm cho bác :), vậy bác nên download skype để test, chất lượng âm thanh cũng tốt hơn YM.

Mà đây đã phải là cơ hội tốt để sắm máy mới chưa? :D

Hạng B2
13/12/07
123
2
0
43

Bác vào cái recorder của thằng Windows mà thử, tự mình ghi âm rồi nghe thử, nếu qua được bước này thì chắc là do phần mềm yahoo của bác cấu hình không đúng, chọn không đúng resource MIC hoặc là MIC chập chờn.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em thử mic thấy ghi âm được, còn bản yahoo thì trước đây cài nó báo lỗi khi cài xong, bảo cài lại nhưng mà khi đó gọi điện vẫn tốt, bây giờ cài lại vẫn bị báo như vậy nên em chẳng biết vì cái gì?

@Golf: lúc trước em cũng cài skype, nhưng không hiểu vì sao không chạy được, giờ vẫn bị vậy, báo là Not Réponding, vậy do win lỗi hay bị phần mềm nào đó ảnh hưởng, bản load của em là từ trang chính nên chắc không bị lỗi.
Máy em dùng để bàn , còn cái laptop thì cũng thuộc dạng đời tống rồi mà chưa có ngân sách để thay, dùng tạm vậy:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Thằng Skype giờ cũng tậm tịt lắm bác Golf ạ!Nhiều khi tâm sự đến cao trào thì bị out.:DChất lượng em thấy càng ngày càng tệ,không như hồi năm ngoái.Bác có bị vậy không???

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: MINA

Thằng Skype giờ cũng tậm tịt lắm bác Golf ạ!Nhiều khi tâm sự đến cao trào thì bị out.:DChất lượng em thấy càng ngày càng tệ,không như hồi năm ngoái.Bác có bị vậy không???
Làm gì mà tới cao trào vậy bác Mìn :D:)