Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/4/12
0
0
0
Vĩnh Thọ, Nha Trang
E tham gia dđ củng đã lâu nhưng nay mói dám làm bài mới. Các bác giúp e giải thích câu hỏi ấm ức lâu nhưng nay mới dám hỏi.
Làm KTS sao dễ quá?
Ông chưa biết gì, hỏi làm nhà như nào, sau đó học acad, sau đó tư vấn ngược lại c ho ông KTS làm móng cọc như nào.
Ông bán đèn lập thớt thiết kế ánh sáng như nào, KTS học cả đời còn chưa hiểu làm được quang thông ra làm sao. Muốn biết nó như nào thì ông cứ hỏi ông bán đèn nhé!
Ông KTS nào giờ chưa thiết kế bao giờ chỉ làm mỗi việc chạy giấy tờ thì thiết kế như nào?
KTS giờ đi bán giấy dán tường thì kỹ năng thiết kế còn hay k?
Có phải xã hội bây giờ làm tay trái mới có cái để hàm nhai hay k? Hay k có cái gì gọi là tiêu chuẩn nữa:(

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
1.hiepluc
2.tuando
3.?
4.haobui

Ở đời hơn nhau là chịu học hỏi. Bằng cấp, chứng chỉ chỉ là giấy thông hành.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Em quen mấy anh giám đốc công ty xd, toàn là dân kinh tế, đi họp còn chém gió kết cấu với chủ đầu tư. Lúc ra về, em từng ngả mũ cúi chào các cụ đó.

Chi Hội Trưởng P.O.C
Hic , mình thấy hình như có mình trong đó , pa này là ai mà lôi tui vào vậy trời ?
Mà nói ra thì cũng đúng thật , KTS bây giờ lên FI ko dám tư vấn , chỉ dám mon men ngồi ngoài xem .Trong thời điểm này , phải có làm tay trái mới phát huy đc tính năng động của mình . Nhưng giấy chỉ là mảng kinh doanh , còn chính thức thì mình vẫn thiết kế kiến trúc và thi công nội thất . Tính ra thì mình vẫn còn chưa bỏ nghề :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Không biết các bác thế lào?
Em có bằng KSXD chính quy, nhưng không biết ...autocad. Nói ra không ai tin?
Em hay đi họp, tham gia chỉ đạo thi công nhiều, có nhiều bác trong BQLDA thấy em xem các file bản vẽ trên máy thường xuyên, sau 1 thời gian biết em không biết cad, các bác đó cũng ngả mũ tỏ lòng ....kính nể em luôn.
Em có ông bạn rất thân thời học ĐHXD, cùng khoa, khác lớp, giờ là TGĐ 1 công ty họ PV..(dầu khí) cũng không biết 1 chữ tiếng anh + cad là gì, vẫn chiến đấu oai hùng...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.782
113
www.phindeli.com
cancoc71 nói:
E tham gia dđ củng đã lâu nhưng nay mói dám làm <span style=""color: #ff0000;"">nick</span> mới.

Sửa lại thế này mới chuẩn ...
Bác tham gia lâu rồi, sao không dùng nick thật mà phát biểu :cool::cool::cool:

Status
Không mở trả lời sau này.