Luật Giao Thông Không hiểu luật, Ích kỷ

Hạng D
6/3/08
3.923
7.734
113
Sàigòn
Xứ nào cũng thế cả ...trừ VN mình , hể ra giao lộ trước là ưu tiên ...

Bên Canada rất hay,em cũng rất thích, Montréal/Québec/Toronto/Vancouver thì chắc chắn ai cũng đi, có lần đi Edmonton nhưng lại không ghé thăm thầy Pháp Hoà ... hơi uổng, nhưng sẽ đi lại Canada, vùng Calgary ...cũng hay
Riêng em thì thú thật thích Canada hơn là Mỹ
Anh em mình chưa có duyên gặp nhau ở Pháp, biết đâu lại gặp ở Canada hen :)

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Vấn đề muôn thuở, khi tham gia giao thông ở VN .
Khi hỏi có sự cố trước mặt thì làm sao ?
Đặi đa số là lách .. trong khi đúng ra là phải rà thắng hay thắng lại

Tôi thì dụ , nếu như có chiếc SH như hình trên thì tôi rà thắng lại, chứ phãn xạ là lách trái, Không phải vì họ sai luật mà mình cũng bắt chước luôn,mình có đủ khả năng , phản xạ và phán đoán tình thế. Và dĩ nhiên cũng có những chuyện bất khả kháng.

Vấn đề luồng lách tức là tư duy từ 2B cầm 4B. Nếu bạn chuyên cầm 4B không qua 2B thì có lẽ cảm nghĩ và phản ứng sự việc sẽ có cái nhìn khác.

Về hình trên, khi quẹo trái đúng nghĩa là nên ôm cua, chứ không thể cúp đầu. ngay cả góc nhọn từ Chòm Sao vào đường Ba rùa-Sân Gôn

Tôi có điều kiện có bằng lái cũng khá lâu, chỉ có một chuyện vi phạm (đôi khi đó là feling về vận tốc) và duy nhất bị phạt về tốc độ ....ngay cả ở VN. Bây gìờ thì hết về tốc độ rồi :):):) vì xe có cảnh báo .
Anh xem lại cái clip chậm rãi một chút rồi nhận xét, mình

Mình chạy thẳng 1 mạch ra đến giữa giao lộ rồi mới bắt đầu đánh lái trái, thậm chí còn qua đến mức lố nên mới phải lấy thẳng xe lại để né anh SH đậu gần như 2/3 phần đường từ phải qua trái, vậy sao lại gọi là CÚP đầu, khó hiểu sự quan sát của các anh thiệt :)

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Ở cái clip thứ 2 của chủ thớt, mấy giây đầu đã thấy rồi, nếu không có va chạm thì thôi, có thì biết ngay liền à! :)

Cũng thấy cái bất cập này ở VN, giờ xe ô tô nhiều, vẫn giữ cái trụ đèn như cũ, nhiều khi không thấy đèn luôn :). Đâu Mẽo cho xa, em qua Cam cũng chạy lộn một lần như anh @Osin qua Mỹ chạy, may là đường vắng nên ra dấu xin lỗi cái xe kia xong phắng luôn (đèn đỏ nó gắn ở bên kia đường, lo chạy chạy canh theo đèn, tới lúc phát hiện xe nó nằm lố 1/2 ngã tư, kkkk).
- Ko hiểu sao anh xem clip lại bảo mình "cắt đầu" nhỉ? LƯU Ý là đường mình đi nó giao nhau theo HƯỚNG XÉO, mình đi thẳng 1 mạch, đầu xe qua hẳn lane giữa đường và sang phần đường bên kia rồi mới bắt đầu đánh lái rẽ trái. Rồi gặp anh SH ko có ý định đi tiếp vì xe Đỏ tiến đến nên mình tiếp tục di chuyển khỏi giao lộ thật nhanh để giao thông thông suốt?

- Chị xe đỏ vì muốn an toàn nên né nhẹ qua 1 bên.

- Các anh lưu ý đường này có 7m lòng đường thôi, chứ không phải 2,3 lane :p