Luật Giao Thông Không hiểu luật, Ích kỷ

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Mấy chuyên gia xem giúp hắn bảo mình trong hẻm chui ra, rồi cố tình áp sát xe mình, xong lại phải đánh lái để qua, làm kẹt xe như vậy đúng hay sai nhỉ?

Đây cũng là một tình huống rất điển hình tại các giao lộ, thay vì NHÁ NHẸ thắng nhường đường (đúng ra là bắc buộc) để giao thông thông suốt thì các lái xế này lại thích tạo tình huống nguy hiểm và gây ùn xe.

1. Trước giao lộ:
2. Tại giao lộ:

Screenshot 2024-02-28 120613.png

giao lo.png

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Lợn ngoài đường còn nhiều lắm, nói hiểu luật là 1 chuyện, đi đúng là chuyện khác.
Thật ra hắn kia cáu là vì tốn 2000 VND tiền bố thắng thôi, hoặc đang bị vợ chửi :p

Hạng F
28/8/19
6.697
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Mình ko xem video!
Nhưng xét về Logic luật thì ở giao lộ đồng cấp ko có đèn thì xe tới trước đi trước. Điều này là đúng NHƯNG thế nào là định xe nào tới trước để ko phải xảy ra tai nạn?!
Là người ta phải có cmn Bảng STOP. Phải dừng hẳn trước rồi mới xét được.
Còn nếu từ Hẻm chui ra thì Luôn và luôn, có bảng STOP, và là ưu tiên thấp nhất, chỉ đi khi đảm bảo an toàn ( Xe lưu thông trên đường ưu tiên ko cần nhường)

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em nói thiệt là hiện nay em đi trong miền Nam rất sợ biển 60(luôn ôm làn trái cao tốc LT-DG), 61 chạy như ngáo đá không cần luật, 70 thì xào chẻ từ Cộng Hoà lên hết QL22. Nhưng ra QL các tỉnh miền trung thì không nên chạy như vậy, vừa rồi qua dốc Găng mình bò sau xe lô bồi chở nặng đoạn cấm vượt vậy mà anh 61 chen vào bên trong(đường chỉ có 2 làn), em ép cho nằm trong đó luôn còn muốn vượt phải thì cứ lấy tánh mạng ra mà vượt, đúng kiểu chạy không biết luật là gì

Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Em nói thiệt là hiện nay em đi trong miền Nam rất sợ biển 60(luôn ôm làn trái cao tốc LT-DG), 61 chạy như ngáo đá không cần luật, 70 thì xào chẻ từ Cộng Hoà lên hết QL22. Nhưng ra QL các tỉnh miền trung thì không nên chạy như vậy, vừa rồi qua dốc Găng mình bò sau xe lô bồi chở nặng đoạn cấm vượt vậy mà anh 61 chen vào bên trong(đường chỉ có 2 làn), em ép cho nằm trong đó luôn còn muốn vượt phải thì cứ lấy tánh mạng ra mà vượt, đúng kiểu chạy không biết luật là gì
60,61,70 chạy quen đường nhà vậy đó bác.em đi sg- tây ninh 1 tuần 2 lần.ngày mới tập tễnh chạy con morning, cứ phải chậm châm mà bò, do các bác đồng phước, như quí, lê khánh liếc con mắt bên trái, liếc con mắt bên phải, vượt đèn vàng, vượt cả trên cầu 2 lane. Giờ đây vật đổi sao dời, ko còn như quí, lê khánh nữa mà thêm vào ông huệ nghĩa, phương trang, thảo kim ngân tranh hùng xưng bá. Em vẫn cứ tà tà mà đi. Mà ko còn ai dám ép e nữa. E chạy cont...