Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đồng ý với bác luật là luật, lên xe lái là phải thắt dây nhưng mà.....thi thoảng cũng nên lách luật tí chớ nhể....với điều kiện là phải nhắm ổn....:)

p/s: ai mà không có lúc lách luật....;)
Kệ đi.
Anh thích lách luật thì cứ lách, mọi người cũng chỉ muốn tốt cho anh thôi. Còn việc lách là của mình mà.
Muốn để, ngắt cảnh báo thì đơn giản thôi: anh ra tiệm điện mua cái công tắc đèn bàn gạt lên gạt xuống đấu dây gắn vào, thích nó cảnh báo thì gạt lên, muốn nó tắt thì gạt xuống.
Ngày xưa chiếc xe đời tống của mình gắn thêm đèn gầm cũng tự gắn công tắc này. Tiện ra phết mà lại giá hạt dẻ giờ chắc khoảng 15k VND.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
11/11/15
48
75
18
43
hcm
Em lên xe mà ko cài seatbelt thì cứ cảm giác như ko mặc áo vậy, ko thế lái được. Xin lỗi bác chủ,theo em nếu bác nào ko thể cài belt khi lái xe thì tốt nhất là ko nên cầm vô lăng nữa .

Hạng B1
11/12/16
56
36
18
Đeo vào cũng tốt cho bản thân mà bác. Đuờng xá VN giờ nguy hiểm lắm. Em lên xe là đeo, ko đeo lỏng lẻo khó chịu lắm.

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
các bác cho em hỏi, xe đời mới leo lên ngồi lái là phải thắt dây an toàn, nếu không thắt là cái cảm biến chuông cứ kêu ...đing...đing....nghe khó chịu quá....em không có ý nói là lái xe không thắt dây nhưng đôi lúc chạy trong thành phố xe đông đâu có đi nhanh được với lại gặp chỗ không có csgt thì em tính cởi ra cho thoải mái tí mà nghe tiếng chuông khó chịu quá, có cách nào tạm thời tắt cái tiếng chuông cảnh báo không thắt dây an toàn không các bác OS...??
Bác chủ đổi xe với em nè, nhiều khi em quên thắt mà nó méo có kêu nên phải nhìn tablo mới thấy
Em chấp nhận đổi ngang luôn há :3dcuoi:

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Mềnh có cách nhưng ko ủng hộ anh.. anh nên thắt kiểu ăn gian.. tức cài khi không có người ngồi.. sau đó ngồi lên rồi choàng 1 dây lên trước ngực là ok.. có đụng túi khí vẫn bung :)

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Bác chủ chỉ hỏi làm sao để cái chuông... nó khỏi kêu đinh đinh thoai mà !
Các bác tư vấn đi xa quá ! :D
Muốn chuông khỏi kêu ? Ok.
Anh tìm thử cái nới phát ra tiếng kêu đó.
Dùng cây tuốc nơ vít dẹp.
Một tay cầm cán vit.
Tay còn lại..đập mạnh vào cán vit.
Xong !
Còn sau đó anh muốn cài seat belt hay không thì tùy ! :3dcuoi:

• Like
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Tập thói quen ngồi lên xe là cài dây an toàn chứ bác lên đây hỏi vấn đề này thấy nó hơi dư thừa và vớ vẩn lắm. :3duongbiahutthuoc:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
3/1/10
850
7.285
93
các bác cho em hỏi, xe đời mới leo lên ngồi lái là phải thắt dây an toàn, nếu không thắt là cái cảm biến chuông cứ kêu ...đing...đing....nghe khó chịu quá....em không có ý nói là lái xe không thắt dây nhưng đôi lúc chạy trong thành phố xe đông đâu có đi nhanh được với lại gặp chỗ không có csgt thì em tính cởi ra cho thoải mái tí mà nghe tiếng chuông khó chịu quá, có cách nào tạm thời tắt cái tiếng chuông cảnh báo không thắt dây an toàn không các bác OS...??

Bác lòng vòng quá, nếu ko muốn đeo dây thì cứ ko đeo, ra thợ bảo nó bỏ cái cảm biến đi là được chứ có quái gì. Còn lòng vòng đến đâu thì nó cũng lòi đuôi là bác thiếu ý thức lái xe an toàn rồi :)

Trường hợp không cần đeo, vd chạy thử lòng vòng trong hầm, trong hẻm, phải nhảy ra nhảy vào... thì cứ kệ nó ding ding cho vui đi, sợ nó hỏng à? :D

• Like
Reactions: bac 8