Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Xì Compressor thì thấy dầu rồi bác.Cái này xì quá nhỏ không thể ktra bằng mắt nên em nghĩ chỉ còn cách bơm hóa chất vào thôi.
Chính xác là bơm hóa chất rồi dò là hay nhất, như sửa lỗi máy thì nên đọc code trước vậy.

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Xe bác chạy lâu chưa. nếu lâu rồi thì phải xả gas ra, tháo dàn lạnh ra ngoài rồi dùng hơi nén vào, nhúng vào nước như là vá xe vậy, sẻ tìm ra chổ xì lổ mọt. nếu không phải dàn lạnh thì đường ống gas, nặng hơn thì lốc lạnh, Nếu ống gas xì thì sẻ thấy nhớt bám vào chổ xì. tháo ống ra bấm lại, còn nếu lốc thì khả năng lớn nhất là xì đầu phốt lốc lạnh, thay phốt là xong.
Sau cùng là dùng máy hút chân không rồi sạc gas vào. xong.

• Like
Reactions: iLike
Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Xì Compressor thì thấy dầu rồi bác.Cái này xì quá nhỏ không thể ktra bằng mắt nên em nghĩ chỉ còn cách bơm hóa chất vào thôi.
Xì trong 24h mà hết sạch ga liệu có thể xem là xì nhỏ không bác PHONGNGUYEN?
Nhưng tức cái là không để lại dấu vết gì hết.

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Các bác trên đã nói đó, trong trong compressor có phốt, lâu ngày chai nên thay!

Nghe nói là một số blốc không thay phốt được (hình như vì không có phốt sparepart)

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Xe bác chạy lâu chưa. nếu lâu rồi thì phải xả gas ra, tháo dàn lạnh ra ngoài rồi dùng hơi nén vào, nhúng vào nước như là vá xe vậy, sẻ tìm ra chổ xì lổ mọt. nếu không phải dàn lạnh thì đường ống gas, nặng hơn thì lốc lạnh, Nếu ống gas xì thì sẻ thấy nhớt bám vào chổ xì. tháo ống ra bấm lại, còn nếu lốc thì khả năng lớn nhất là xì đầu phốt lốc lạnh, thay phốt là xong.
Sau cùng là dùng máy hút chân không rồi sạc gas vào. xong.
Trình tự sửa máy lạnh của bác dễ hiểu thiệt, theo như em hiểu thì các bác thợ sửa xe em đã đi qua các công đoạn:
- tháo toàn bộ dàn ra (cả nóng, cả lạnh, cả ống cao su lẫn ống nhôm)
- bơm khí tăng áp suất & ngâm trong bồn nước
- Vẫn không tìm thấy bong bóng or dấu vết gì

+ Theo như hành trình kể trên của bác thì phốt trên blốc là cái đáng lưu ý nhất giờ này. Blốc xe Terios của em có thể thay phốt được không bác @dienlanhoto?

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Trình tự sửa máy lạnh của bác dễ hiểu thiệt, theo như em hiểu thì các bác thợ sửa xe em đã đi qua các công đoạn:
- tháo toàn bộ dàn ra (cả nóng, cả lạnh, cả ống cao su lẫn ống nhôm)
- bơm khí tăng áp suất & ngâm trong bồn nước
- Vẫn không tìm thấy bong bóng or dấu vết gì

+ Theo như hành trình kể trên của bác thì phốt trên blốc là cái đáng lưu ý nhất giờ này. Blốc xe Terios của em có thể thay phốt được không bác @dienlanhoto?
Nếu block zin thì thay được nhé. mà thợ ở đâu làm mà ko tháo block ra thử xì lun kì vậy?

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
van de don gian
thay phot la het
mon phot thu nguoi ko biet- vi nong va quay moi xi
da bi nhu vay. thay phot hon 6 t roi van ok

Nếu block zin thì thay được nhé. mà thợ ở đâu làm mà ko tháo block ra thử xì lun kì vậy?
Đã thử cả blốc nhưng không thấy xì
Như ý bác Supervisor thì khi nóng & quay nó mới xì chăng (giả thuyết). Mình đang thiên về ý này.
Bác kiểm tra giúp xem có thể thay được phốt cho Terios không? Vì nhà hơi xa gara của bác nên nếu chắc chắn được em mang xe qua bác thay luôn khỏi khám.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
cái cảm biến áp suất phin lọc khá quan trọng
khi nhấn ga quá nhiều, áp quá cao -> ngắt lốc. Bỏ cái này là quá áp -> xì tùm lum
Có cái này nếu lở nhấn ga nhiều là lóc tự ngắt, nhất là tài mới ko chịu nhả col mà nhấn ga ào ào

• Like
Reactions: iLike
Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
cái cảm biến áp suất phin lọc khá quan trọng
khi nhấn ga quá nhiều, áp quá cao -> ngắt lốc. Bỏ cái này là quá áp -> xì tùm lum
Có cái này nếu lở nhấn ga nhiều là lóc tự ngắt, nhất là tài mới ko chịu nhả col mà nhấn ga ào ào
Cái này em chưa biết, kiểm tra nó như thế nào bác Supervisor? không vào số nhấn ga lớn xem blốc có quay không à bác?

Tập Lái
7/8/15
36
12
8
33
Tp HCM
Đã thử cả blốc nhưng không thấy xì
Như ý bác Supervisor thì khi nóng & quay nó mới xì chăng (giả thuyết). Mình đang thiên về ý này.
Bác kiểm tra giúp xem có thể thay được phốt cho Terios không? Vì nhà hơi xa gara của bác nên nếu chắc chắn được em mang xe qua bác thay luôn khỏi khám.[/QUOTE Trường hợp lốc chạy nóng phốt xì cũng có nha bác. Hôm nào bác qua thì gọi trước em ra đón. Ngã tư an sương bãi xe cty thép đại toàn thắng