Hạng B1
27/7/15
54
79
18
Đường liên cảng này nối Phú Hữu và Cảng Cát Lái và đã hiện hữu rồi nhé
ko biết có mở rộng ra thêm không thôi
còn đường nối thứ 2 từ cảng Cát Lái ra Vành Đai 2 thì gần như ko có khả năng khởi công
Cái cần làm thì không làm được nhỉ. Phá thế độc đạo của Nguyễn thị định quan trọng vậy mà không làm được, uổng quá. Mà hiện tại vướng gì vậy anh?

Hạng B2
13/9/18
146
246
43
38
Cái cần làm thì không làm được nhỉ. Phá thế độc đạo của Nguyễn thị định quan trọng vậy mà không làm được, uổng quá. Mà hiện tại vướng gì vậy anh?
ngọn nguồn là do khu đất tái định cư Thủ Thiêm nằm trong Cát Lái cấp cho toàn "IQ Cao" hoặc "lão thành cách mệnh"
đã từng vài lần họp chi bộ lấy ý kiến "người dân" về mở con đường thì 2 nối cảng Cát Lái với đường Võ Chí Công, nhưng lần nào họp cũng bị bác ý kiến vì đấy là đất khu dân cư, nếu mở ra thì nguyên 1 con đường Container đi ngang qua khu vực dân cư bị phản bác rất dữ dội mặc dù đa số thành phần sở hữu đất ở đó ko sống và làm việc ở đó, hiện trạng toàn đất trống ko có nhà. Và đã vài lần họp như vậy
"Các IQ cao" cũng ko mặn mà làm con đường đó vì nó không mang nhiều ý nghĩa về kinh tế, và nó sẽ gây áp lực cực lớn lên cơ sở hạ tầng đường vành đai 2 trong khi nó chưa hoàn thiện mở rộng, chưa hoàn thiện kết nối, Cao tốc LT DG hiện tại cũng đang quá tải ...
câu chuyện của đường nối từ cảng ra Vành Đai 2 như câu chuyện Cầu Cát Lái vậy, mỗi lần nghe là thấy họp , họp xong lại như cũ

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
ngọn nguồn là do khu đất tái định cư Thủ Thiêm nằm trong Cát Lái cấp cho toàn "IQ Cao" hoặc "lão thành cách mệnh"
đã từng vài lần họp chi bộ lấy ý kiến "người dân" về mở con đường thì 2 nối cảng Cát Lái với đường Võ Chí Công, nhưng lần nào họp cũng bị bác ý kiến vì đấy là đất khu dân cư, nếu mở ra thì nguyên 1 con đường Container đi ngang qua khu vực dân cư bị phản bác rất dữ dội mặc dù đa số thành phần sở hữu đất ở đó ko sống và làm việc ở đó, hiện trạng toàn đất trống ko có nhà. Và đã vài lần họp như vậy
"Các IQ cao" cũng ko mặn mà làm con đường đó vì nó không mang nhiều ý nghĩa về kinh tế, và nó sẽ gây áp lực cực lớn lên cơ sở hạ tầng đường vành đai 2 trong khi nó chưa hoàn thiện mở rộng, chưa hoàn thiện kết nối, Cao tốc LT DG hiện tại cũng đang quá tải ...
câu chuyện của đường nối từ cảng ra Vành Đai 2 như câu chuyện Cầu Cát Lái vậy, mỗi lần nghe là thấy họp , họp xong lại như cũ
cầu Cát Lái hướng quá khu Nhà bè thoải mái; do bên kia ham hố chui vào hũ vàng; chứ liên quan gì vụ hạ tầng cảng hiện tại đâu :D

Hạng B2
9/3/15
462
585
93
43
Đường liên cảng này nối Phú Hữu và Cảng Cát Lái và đã hiện hữu rồi nhé
ko biết có mở rộng ra thêm không thôi
còn đường nối thứ 2 từ cảng Cát Lái ra Vành Đai 2 thì gần như ko có khả năng khởi công
Gửi bác quy hoạch . Đường nối ra VĐ2 thuộc dự án của Khang Điền
Khả năng Khang Điền sẽ thực hiện ( 2023 sẽ khởi công dự án Khang Điền Clarita quận 2)
Khu đô thị 152ha Cát Lái giờ quá thay đổi, cơ hội x 2,3,4 lần tài sản

Vị trí của dự án Khang Điền Quận 2

• Like
Reactions: waynetranwc
Hạng B2
9/3/15
462
585
93
43
Đuờng liên cảng có giúp xe công đi trực tiếp từ cảng ra Vành đai hay vẫn ra NTĐ vậy anh? ( khúc tô đỏ từ vòng xoay MT vào cảng CL)
Đường Liên Cảng là nối từ VĐ 3, nối Phú Hữu và Cảng Cát lái, ra đường 57CL
Còn đường Nguyễn Thị Định mở rộng 77m

• Like
Reactions: waynetranwc
Hạng B2
9/3/15
462
585
93
43
Các Anh kinh nghiệm cho em hỏi nhỏ, e thấy nền Ninh Giang 5*17 đang kêu 5,3 tỷ đang khá thấp so với khu vực lân cận. Giá này đầu tư hy vọng gì trong 2-3 năm tới không các Anh ơi?
So với cách đây 1 năm tăng gấp đôi rồi
Quyết định là của bạn

Hạng B1
27/7/15
54
79
18
Đường Liên Cảng là nối từ VĐ 3, nối Phú Hữu và Cảng Cát lái, ra đường 57CL
Còn đường Nguyễn Thị Định mở rộng 77m
cái VD3 cũng góp phần giảm tải, do xe đi trực tiếp từ VD3 xuống cảng phú huu rồi đi đường liên cảng vào cát lái luôn. Lý thuyết là thế, đợi tiế thôi

Hạng C
21/7/20
859
10.017
93
So với cách đây 1 năm tăng gấp đôi rồi
Quyết định là của bạn
khu cát lái nói chung đứng giá lắm rồi
và rất khó ra hàng, thấy sales (mấy sàn) rao cả năm ko ra
nên nếu vị trí thuận lợi công việc thì mua ở tốt, đầu tư thì rất khó vì toàn dính dự án ko thể nào tháo gỡ như các comment ở trên :)

Hạng B2
9/3/15
462
585
93
43
khu cát lái nói chung đứng giá lắm rồi
và rất khó ra hàng, thấy sales (mấy sàn) rao cả năm ko ra
nên nếu vị trí thuận lợi công việc thì mua ở tốt, đầu tư thì rất khó vì toàn dính dự án ko thể nào tháo gỡ như các comment ở trên :)
Mình đọc trên group Review Bất Động Sản thấy Kiến Á âm thầm làm dự án biệt thự đơn lập 70 tỷ/ căn

với Khang Điền Quận 2 mà bán chắc cũng ko dưới 25 tỷ đâu vì bên Phú Hữu đã 18 tỷ/ căn rồi

Hạng B1
27/7/15
54
79
18
Mình đọc trên group Review Bất Động Sản thấy Kiến Á âm thầm làm dự án biệt thự đơn lập 70 tỷ/ căn

với Khang Điền Quận 2 mà bán chắc cũng ko dưới 25 tỷ đâu vì bên Phú Hữu đã 18 tỷ/ căn rồi
View attachment 2716116View attachment 2716117
Miếng đất giáp sông sau chùa Đông Thạnh hả anh? Trong hình thấy đang làm hạ tầng, chắc biệt thự compound giống bên kiến á nguyễn huu thọ. Mà khu này set giá 70 tỷ là khủng khiếp thiệt.