Hạng D
26/9/12
1.037
67.830
113
Ho Chi Minh City
Năm 2015-16 gì đó nhớ đưa mụ vợ đi công chuyện trong KCN Cát Lái thấy ớn quá,giao thông toàn công với tải quá căng thẳng. Rùi năm 2020 đầu dịch đi đám tang con sếp cũ tai nạn xe máy chết trên đường vào cảng Cát Lái. Nói chung toàn ấn tượng xấu dù cũng rất ít khi lai vãng khu vực này, à có nhiều chứ, nhiều lần kẹt xe hàng tiếng trên đường Mai Chí Thọ do đội công ra vào Đồng Văn Cống. Dạo này XNK đi xuống nên cũng đỡ hơn thì phải.

Hạng D
26/3/15
1.361
20.680
113
Vậy định về Cát Lái ở chung thân với xe máy? Ko nghĩ đến mua xe oto? Rồi lúc có xe oto lại đi chung với đám trâu bò, đám hung thần xa lộ.
Rồi đường xá vậy con cái mới vừa lớn có dám đưa xe máy/xe máy điện để tự đi vào trung tâm?
Mình lái SUV mà đi chung với đám Container ở đoạn này còn toát mồ hôi đây, từ khi cụm từ "điểm mù" được dùng nhiều và như 1 cách xoa dịu nổi đau, mình tuyệt đối dell bao giờ chạy gần Container

Hạng D
26/3/15
1.361
20.680
113
Nên phân tích thêm tiềm năng: khói bụi, tiếng ồn, kẹt xe, khả năng đăng xuất với Container bất kỳ lúc nào, văn hóa giao thông lưu manh. Môi trường này dễ làm cư dân trầm cảm, cáu gắt và đổi tính nết trở nên hung hãn, máu chóa

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
xưa có đợt mình mang tiền qua cọc với chủ nhà ơ trong khu CL này, mình đi 6h -7h tối gì đó, mãi đến hơn 9h mình vẫn ko thể vào dc khu đó để cọc, rốt cuộc mình bỏ về và ko mua nữa. ko biết những bác nhà ở trong đó đã bao giờ về đến gần nhà rồi mà ko thể vào dc nhà ko? a kay nhỉ, nhất là những hôm mua gió bão bùng nữa, tất nhiên ko phủ nhận nội khu CL rất đẹp, thoáng mát.

Hạng D
16/12/09
1.178
10.903
113
xưa có đợt mình mang tiền qua cọc với chủ nhà ơ trong khu CL này, mình đi 6h -7h tối gì đó, mãi đến hơn 9h mình vẫn ko thể vào dc khu đó để cọc, rốt cuộc mình bỏ về và ko mua nữa. ko biết những bác nhà ở trong đó đã bao giờ về đến gần nhà rồi mà ko thể vào dc nhà ko? a kay nhỉ, nhất là những hôm mua gió bão bùng nữa, tất nhiên ko phủ nhận nội khu CL rất đẹp, thoáng mát.
Phào Kiến À bụi cmn chứ thoáng mat gì
Phía khu dân cư hiện hữu thì còn nhiều đất trống, dân chưa về nhiều thì thoáng mát đúng rồi.

Hạng B2
29/5/18
188
2.649
95
bọn container này cái xe nó dài to , thêm vụ đỗ chờ vào cảng đậu chật hết đường..nói chung chả ai lại đi duyệt QH khu dân cư giao cắt với đám containers này cả. Đặc sản các bác quy hoạch, doanh nghiệp xin dự án lobby là cho làm hết.

Hạng B2
9/3/15
468
586
93
43
Bao lâu rồi bạn bạn. Mình để hình ảnh Cát Lái bây giờ cho các bạn xem. Chứ đừng chỉ cảm nhận CL của vài năm trước, thay đổi nhiều lắm rồi, dân cư về ở rất đông.

Attachments

Hạng B2
9/3/15
468
586
93
43
Xứ thiên đường nó khác bạn nờ
Bao lâu rồi bạn chưa ghé. Nếu ko ok thì sao người ta về ở, ko những căn hộ, mà còn nhà phố biệt thự vẫn về ở. Đừng ếch ngồi đáy giếng. Xem hình rồi phán nhé.

Attachments