Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Em đang dòm ngó khu này, để ở
Ai biết tình hình hiện tại khu này thế nào tư vấn giúp em với
Em đang thắc mắc những vấn đề sau đây:
- Nền đất nằm đúng theo quy hoạch được duyệt có được tiếp tục xây dựng
- Nền nằm sai quy hoạch có buộc phải dỡ bỏ
- Giá cả thế nào ?

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Em biết là đang trục trặc, nhưng tình hình tương lai sẽ thế nào. Mua để ở ko biết có phiêu lưu quá không.
Nghe đâu giá khoảng 1.3 tỉ cho căn nhà thô 3 tầng là quá thơm rồi

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Tốt nhất bác nên mua nền nhà đã có sổ đỏ, vì có thể xin phép xd. Nhà thô rẻ nhưng bị ách việc cấp chủ quyền cũng khổ lắm. Xem ra còn lâu mới giải quyết xong việc này, ít nhất là vài năm sau khi tòa phán quyết bản án cho ông Ngô Quang Trưởng. Đầu năm 2002, em mua 3 nền tại đây, đến cuối năm 2006 phải gây lớn chuyện với lão Trưởng mới được hoàn trả tiền + lãi suất ngân hàng!
Hình như bác Hcivic trước đây cũng có nền nhà tại đây rao bán, đã có sổ đỏ. Không biết bác ấy bán được chưa nhỉ?

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Khu này gần như không có lối thoát bác ợ! mua để ở thì OK (nhưng thiệt tình không dám ở); mua để đầu tư thì KHÔNG! Ngoài mấy cái kiện cáo loanh quanh thì không nói, riêng cái vụ xây dựng không đúng quy hoạch thì tp làm rất căng! Muốn được cấp giấy thì Hoàng Hải phải giải quyết khu vực các căn nhà đã xây dựng không đúng qui hoạch trước đây, mà các căn xây không đúng qui hoạch thì lại do chính Hoàng Hải bán và đồng ý cho xây! Nên muốn giải quyết được thì Hoàng Hải phải bỏ tiền ra mua lại các căn nhà trên! Mà theo em thấy khó có khả năng xảy ra phương án trên, nên ai lỡ đầu tư vô rồi thì xong!

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Công ty tư nhân mà giám đốc chưa biết có dựa cột vì tội giết người hay ko thì bác đừng dính líu đến công ty nữa cho lành . Nếu có sổ đỏ rồi thì ra hỏi QLĐT quận rồi hãy tính tiếp.

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Chắc em làm liều 1 căn để ở quá, mình là dân mà, sai phạm thì do cty chứ có phải do mình đâu, mấy ông nhà nước muốn đuổi thì cũng phải tìm giải pháp không thiệt cho dân chứ, còn mấy nhà đầu tư thì dám đầu tư thì dám chịu :|

Hạng D
6/12/07
1.353
14.570
113
em có 1 miếng đất chưa ra sổ ở đây :(. Tính kiếm miếng đất để cắm dùi đặng lập nghiệp sao mà khó khăn quá :(

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
minhbt nói:
em có 1 miếng đất chưa ra sổ ở đây :(. Tính kiếm miếng đất để cắm dùi đặng lập nghiệp sao mà khó khăn quá :(

Bác có muốn nhượng lại không ? Có gì PM em

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
maihuuluong nói:
Chắc em làm liều 1 căn để ở quá, mình là dân mà, sai phạm thì do cty chứ có phải do mình đâu, mấy ông nhà nước muốn đuổi thì cũng phải tìm giải pháp không thiệt cho dân chứ, còn mấy nhà đầu tư thì dám đầu tư thì dám chịu :|
Em phục bác lắm đấy! Sai phạm do công ty thôi, mình chưa được cấp sổ hồng thôi chứ mất mác gì phải không bác? Vâng, mấy ông NN sẽ tính đầy đủ quyền lợi cho bác chứ không để bác thiệt thòi đâu! Làm đại đi bác, chần chừ mất cơ hội đấy!

Status
Không mở trả lời sau này.