Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em xin can mấy bác .   ? Bạn chí cốt của em dính một nền ở đây , đối diện sân quần vợt , đóng gần hết tiền ( 400T) mà chưa được giao . Lên công ty hỏi ( cho có thôi ) thì họ chỉ ậm ừ cho qua chuyện . Vấn đề là ở chỗ một số vị trí họ chưa đền bù , làm khống sơ đền bù và tự thay đổi qui hoạch . Nhà đất các bác mua mà dính vô mấy chỗ này các bác mệt mỏi luôn .   Công ty lấy đất chưa đền bù của người khác bán cho các bác , giờ Nhà nước giải quyết quyền lợi đảm bảo cho ai đây ?Tội do chủ đầu tư gian dối thì giám đốc vào tù ngồi rồi . Một trong hai bên sẽ bị thiệt mà các bác thì bị trước . Chờ công ty thì giám đốc đang ngồi tù , còn trách nhiệm thì hữu hạn . Xây cái nhà xong rồi bán ko được , thế chấp ko được ....còn khổ hơn . Bộ Sài gòn hết đất rồi sao mà các bác tính liều vậy ???

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Tại thấy bác chủ thớt hăng quá nên em đẩy cho bác ấy tới luôn, chứ em cạch dài dài cái công ty này rồi!:D Em kể các bác nghe việc bán đất của cty này hồi 2002 chắc các bác cười té ghế bảo em ngu, mà em lúc ấy điên vì đất nên ngu thật các bác ạ.
Vào cái thời điểm sốt đất 2001-2002 khi cty nào bán đất ở khu này là các "chủ đầu tư" chen nhau mua như tôm tươi. Em cùng 2 anh bạn cùng Cty cũng chen đặt cọc mua cho bằng được mỗi người 2 cái nền 4m x 22m. Tờ giấy đặt cọc cũng chính là Hợp đồng luôn, do ông Khuông là trưởng phòng KD ký. Vài ngày sau em lại tiếp tục lên đặt cọc mua tiếp 1 nền thì Cty cho biết không còn nền ngang 4m, họ gt em qua 1 bloc mới vẽ chưa phân lô bảo em mua bao nhiêu m thì cắt bấy nhiêu. Lúc ấy có người mua chiều ngang 4m, có người 4,5m, rồi 5m, rồi 6m...y như bán bánh mì xắt lát, thế mà em cũng "xắt 1 lát" ngang 4m.:D
Hơn 1 tháng sau thì cái chỉ thị 08/2002 ra, tất cả mua bán đất chưa có sổ đỏ đều bị ngưng. Nhưng lại đến kỳ thanh toán đợt 2 là 60% cho đủ 80% theo "hợp đồng". Hoang mang quá nhưng lại nghĩ cái chỉ thị ấy sớm bải bỏ (!), nên em mạnh tay thanh toán tiếp 60% cho 3 nền luôn. Theo "hợp đồng" thì 3 tháng nhận nền, 6 tháng tiếp sẽ có sổ đỏ.
Thế mà hơn 4 năm sau, qua mấy mươi lần hỏi cái nền của em ở đâu? thì cả Cty không ai chỉ cho ra được. Em cũng làm dữ lắm cuối cùng ông Trưởng chỉ đạo cho ông Mai (PGĐ) dẫn em ra cái khu khỉ ho chỉ đại. Em phản ứng bảo rằng "đất của tui mua nằm phía sau MT Hương lộ 80, rồi cái HL 80 đâu?" ông Mai bảo rằng cái HL ấy đã thay đổi QH nó nằm chổ nào ổng cũng không biết nữa!!!
Còn nhiều chuyện nực cười lắm!:D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bác chủ thới thích miếng của em hông, năm 2008 mua 100 cây, bấy giờ bảo toàn vàng bán đúng 110 cây ( cho lãi 10%)  :D -13x43m đường mặt tiền 16m (hiện hữu đã 8m) gần chợ Củ Cải - đất thổ vườn, đã xây hàng rào kiên cố cao 2.5m 

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Thôi em nhùn rồi :(
À mà cho hỏi thêm, chợ củ cải nằm ở đâu vậy ?

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
maihuuluong nói:
Thôi em nhùn rồi :(
À mà cho hỏi thêm, chợ củ cải nằm ở đâu vậy ?
Chợ đầu mối rau quả - trên đường Nguyễn Thị Sóc đó bác

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Minh Pham nói:
Bác chủ thới thích miếng của em hông, năm 2008 mua 100 cây, bấy giờ bảo toàn vàng bán đúng 110 cây ( cho lãi 10%)  :D -13x43m đường mặt tiền 16m (hiện hữu đã 8m) gần chợ Củ Cải - đất thổ vườn, đã xây hàng rào kiên cố cao 2.5m 
Hehehehhe bác bán đất hay bán vàng vậy

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
duongxua nói:
Minh Pham nói:
Hehehehhe bác bán đất hay bán vàng vậy
Vàng lên thì bán = vàng ,vàng xuống thì bán  = usd. :D

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Bác đã vô khu Hoàng Hải khoảng từ 7 giờ tối trở lên chưa mà dám nói câu "để ở" ta?!

maihuuluong nói:
Chắc em làm liều 1 căn <span style=""color: #ff0000;"">để ở </span>quá, mình là dân mà, sai phạm thì do cty chứ có phải do mình đâu, mấy ông nhà nước muốn đuổi thì cũng phải tìm giải pháp không thiệt cho dân chứ, còn mấy nhà đầu tư thì dám đầu tư thì dám chịu :|

Hạng F
9/3/06
6.464
3.571
113
Sì Gòn
em đang làm sát bên Khu Hoàng Hải nè, rảnh em làm cái review về khu này cho các bác :)

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Bác nào muốn đầu tư thì còn nhiều chỗ, đâu nhất thiết phải vô Hoàng Hải, không biết chừng nào mới điều chỉnh qui hoạch xong? mà cũng không biết ai đứng ra chịu trách nhiệm làm. Nói chung bác nào mua đầu tư thì không nên, mua để ở cũng sợ. Em thấy đất khu Hoàng Hải cũng đâu có rẻ.
Nếu để ở bác có thể qua khu dân cư Đại Hải nằm phía trên 1 chút mà mua, vì dân cư đã đông, nhưng em thấy kiếm nền đất hay nhà trong khu Đại Hải cũng hơi khó, vì ít thấy ai bán lại. Khu này hiện tại đang làm điều chỉnh quy hoạch, có thể năm sau điều chỉnh xong phần cũ sẽ được bán thêm đất nền mới. Các bác ráng chờ khi nào có thông tin điều chỉnh quy hoạch xong em sẽ thông tin đến các bác. Thông tin khu dân cư Đại Hải em đều nắm được hết. Hiện nay trong khu vực này người ta vẫn mua bán sang nhượng nhưng chỉ ra công chứng chứ chưa đăng bộ được vì đang đợi điều chỉnh quy hoạch theo đúng như hiện hữu.

Status
Không mở trả lời sau này.