Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
em hay dùng cách này (bình thường người ta hay khử mùi bằng ozone)
lấy cái bình sinh khí ozone hay bán ngoài siêu thị (loại khử trùng cho thức ăn)
cắm điện vào hạ một tí kính xe xuống rồi cho nó khoảng 1 tiếng, nó xả đầy khí ozone vào xe, hết tất cả các loại mùi he he he,
nếu bác nào muốn thử trước khả năng khử mùi của nó thì thử cho cái vòi khí vào tủ lạnh ( mùi tủ lạnh thì các bác biết rồi đấy) khoảng 15, 20 phút thì tủ lạnh hết sạch mùi luôn

RE: khử mùi cho xe bằng cách đơn giản

thế bác mua cái máy ấy hết bi nhiêu dzậy ?
Trích đoạn: m323

em hay dùng cách này (bình thường người ta hay khử mùi bằng ozone)
lấy cái bình sinh khí ozone hay bán ngoài siêu thị (loại khử trùng cho thức ăn)
cắm điện vào hạ một tí kính xe xuống rồi cho nó khoảng 1 tiếng, nó xả đầy khí ozone vào xe, hết tất cả các loại mùi he he he,
nếu bác nào muốn thử trước khả năng khử mùi của nó thì thử cho cái vòi khí vào tủ lạnh ( mùi tủ lạnh thì các bác biết rồi đấy) khoảng 15, 20 phút thì tủ lạnh hết sạch mùi luôn

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

cái máy đó mua mục đích chính là để khử trùng thức ăn, nó sinh ra khí ô zôn, tức là O3 có tính ô xy hóa rất mạnh, do đó nó diệt được vi khuẩn, khử được chất độc, bà con hay dùng để bảo quản rau quả,
mua ở siêu thị khoảng 800 - 900 ngàn VNĐ

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bác m323 ơi, có cái máy khử mùi bằng ozon Sx riêng cho ô tô mà, cắm vào chỗ châm thuốc lá đó. giá hình như 250k, anh em đã bàn nhiều lắm rồi. Tôi cũng đang xài 1 cái đây. Khử mùi rất tốt.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

cái khử mùi cắm vào chỗ châm thuốc thì em cũng có một cái của nhật tên là neozone nó vừa sáng như đèn neon vừa tạo ô zôn nhưng vấn đề ở đây là mật độ khí ô zôn nó tạo ra hơi ít (3ppm gì đó), không đủ để khử mùi một cách nhanh chóng, nó chỉ dành cho những xe đã sạch và hết mùi, khử những mùi nhè nhẹ mới phát sinh thôi, còn khử mùi cho xe mới mua hoặc xe bị một mùi gì đó nồng nặc thì phải dùng cái "dao mổ bò kia mới được", mới cái cơ bản là nhà em sẵn có cái đó rồi nên dùng luôn thôi

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Theo em biết thì khử mùi bằng O3 thì không tốt cho sức khỏe vì O3 rất độc đối với người.
Thực ra O3 tạo ra sẽ biến thành O2 và ion Oxi.
Theo em biết thì dùng loại sản sinh ra trực tiếp ion Oxi sẽ tốt và an toàn hơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

bác dac ơi O3 chính là như thế mà, nó không bền và sẽ tạo thành O2 và O, mà O2 thì là oxi bình thường mình cần để thở,
O thì có tính oxy hóa khử, do vậy cái sản sinh ra oxi trực tiếp (là O) như bác nói có khác gì đâu, hơn nữa nếu hít trực tiếp thì không tốt cho sức khỏe nhưng mình có hít trực tiếp đâu, người ta còn dùng nó để bảo quản rau quả tuyệt vời đấy bác ạ,
đó là công nghệ bảo quản tiên tiến qua được các tiêu chuẩn khắt khe nhất về an toàn thực phẩm đấy, yên tâm đi bác

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ

ủa cái máy nó bán từ 200-400 không phải là máy lọc Ozon đâu, em cũng mua xài thử 1 cái hết 320k loại tròn như dĩa bay có đèn xanh, tụi nó bảo của HQ nhưng nó chỉ là máy khử mùi đơn thuần thôi (xài cái gì không biết nữa:D) còn cái máy khử Ozon thiệt nó hét tới 70$ lận:mad:, các bác có ý kiến gì không?

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

nếu rỗi bác gọi cho em, em cho bác xem cái ozone của em, made in japan, cắm vào chỗ châm thuốc, vừa sinh ra ozone vừa làm đèn neon sáng xanh lét đẹp lắm