Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.393
113
Xe em 1/2 tải, có mùi khó chịu. Mặc dầu em chỉ dùng đi làm một mình. Hút bụi và lau nội thất đều đặn hàng tuần. Thay lọc máy lạnh và súc rửa định kỳ tại hãng (nội soi). Nhưng mùi vẫn nặng dù em không bị "hách từ trong nôi". :)
Có lẽ là 1/2 tải, nên vật liệu không được cao cấp.
Thử qua hầu hết các biện pháp, kể cả cốc ionzer của Sharp cũng không ăn thua.
Cuối cùng em mua máy này, sau khi khử 3 lần cách nhau 4 ngày, thì mùi hết hẳn.
Trước khi mua em có tìm hiểu về công nghệ Nano bạc, thấy nó sử dụng an toàn cho cả thực phẩm.
Cảm nhận cá nhân, chứ không quảng cáo nhé bác.
Vậy e mua dc rồi.

Hạng B1
12/10/18
70
1.767
83
Mua cái ly khử mùi pansasonic mà dùng, bữa chở con heo quay từ SG lên Châu Đốc dùng cái này ko nghe mùi.
Còn ko mua chai xịt khử mùi vi sinh đi về xịt, nhưng cái này chỉ dùng sau khi chở đồ nặng mùi đóng kín hết cửa xe còn trong khi chở vẫn hôi.

Hạng C
3/6/16
543
11.965
93
mùi xe hôi thì vệ sinh xe thật kỹ , rước ba cái hoá chất vô hít trong ko gian xe bé xíu ko bị ung thư mới lạ , xe mình nhà mình là tuyệt đối ko cho xài bất kỳ chất tạo mùi thơm nào cho dù hàng mẽo xịn cũng là hoá chất , ai biết hít vô lâu dài có tác hại gì?
Chính xác! Xe hôi mà xịt mùi thơm khác gì trộn nước hoa với kít. . Thường thì mùi trong xe là do mồ hôi dình vào nệm. Sợ nhất là mùi chua mốc của áo ẩm dính mồ hôi mặc lại..!!

Hạng B2
9/4/07
175
546
93
Anh cho mình ....mượn dùng thử được hok?
Mình thử nhiều cách rồi mà mùi ẩm mốc không hết
Được bác. Em ở Q.7. Chủ Nhật anh ghé em khử xe bác luôn.

• Like
Reactions: KMSLX
Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.265
113
Sài Gòn
nkl.am
khử mùi cũng như chống ồn, phải biết nguồn gốc nó ở đâu, thì mới xử ní hiệu quả được

mùi do đồ từ bên ngoài vào thì dùng máy lọc kk, những đồ hút ẩm như bột cà phơ, than hoạt tính ...

mùi ẩm mốc thì phải xử lí từ điều hoà, tấm lọc

mùi từ linh kiện nhựa, da thì thay linh kiện

• Like
Reactions: judo