Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC
RE: Khử tiếng rung trong cabin Captiva ?

Trích đoạn: sonnguyen

Em nghĩ là khả năng thứ nhất:D
làm luôn con lexus lx 570 đi Sơn ơi

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Trích đoạn: quanpham

Trích đoạn: sonnguyen

Em nghĩ là khả năng thứ nhất:D
làm luôn con lexus lx 570 đi Sơn ơi
Driving Cap, dreaming back to X5- But ... difficult :D

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

cố lên Sơn ui, có gì mà tuổi trẻ không thể vượt qua được, có sức người gạo nấu cũng thành cơm mà:D:D

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

e hèm ! :D bác Quân đang động viên bác Sơn bỏ hội CAP kìa :D:D

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

đâu có đi X5 vẫn là thành viên của hộp CAP được mà

Hạng B1
18/2/08
66
27
18

co bac nao chi minh gan cai gi vao hoc tablo LS kokokokok???????

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: Xich_Lo

Báo cáo các bác, sau 10K Captiva nhà em bắt đầu xuất hiện tiếng rung nhẹ khi xe đi qua những chỗ sóc liên tục, tiếng run như có một cái dây nào đó hoặc một miếng kim loại nào đó đã lỏng ra nên khi đi qua chỗ nào sóc thì cộng hưởng, gây ra những tiếng ồn làm ta khó chịu . Cảm giác tiếng rung này phát ra từ táp lô hoặc cánh cửa bên phụ, nhưng em chịu chưa xác định được nguồn thực tế ở đâu rạ . Ngoài tiếng rung này ra, đôi khi xe qua chỗ sóc cũng có những tiếng rít rít rất nhẹ của tiếng các miếng nhưa, da cọ vào nhau, có thể do các chi tiết nội thất không còn chặt như khi mới, bắt đầu cọ xát, vặn vẹo khi đi rung, lắc nhiều .

Tất nhiên đây là những tiếng ồn rất khẽ mà chỉ chủ xe ngồi suốt ngày để ý mới thấy được, và hoàn toàn không ảnh hưởng gì tới vận hành hay tiện nghi . Ngoài tiếng rung này ra, toàn bộ xe vẫn là một khối chắc chắn . Tuy nhiên vì cầu toàn nên tôi vẫn hy vọng sẽ phát hiện chỗ nào của xe lỏng ra để xử lý luôn . Không biết có bác nào quan sát thấy các tiếng động này không và có biết cách xử lý thế nào không ?

Xe In nhà em củng có tiếng rung nhè nhẹ bên tài, nơi cửa or tableau gì đó, có lúc em ghét quá, dọng tay vào xem có bớt kêu ko... vẫn the same........ tuy nhiên ko phải lúc nào củng có tiếng rung đó bác a. Thôi các bác yên tâm đi, xe TOY hay GM gì thì củng rứa bệnh thôi.. cứ vô tư mà chạy

Tập Lái
27/11/07
12
0
0

xe em cũng bị , phát hiện là chỗ dây an toàn ghế sau có miếng kim loại cài va đập vào thành xe khi xe chạy

Hạng C
22/7/07
927
0
16
Ninh Binh

em ngồi đã ngồi thử x5 4.8 mâm chữ Y và thấy nó cũng ồn các bác ạ ...Ko cứ gì cap đâu ...Dc cái cap ko bị rung trần như các xe con khác ....X5 thì chắc như thép rồi :(

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Xe em thì có tiếng rít nhẹ như tiếng các miếng nhựa gài chưa chặt. Khi tăng tốc, đạt đến tốc độ nào đó thì tạo cộng hưởng gây nên tiếng rít, sau đó thì hết. Vì như thế, có muốn tìm cũng không làm sao tìm cả. Thôi chấp nhận sống chung với lũ vậy. Nhưng thật tình là những tiếng rít này khó chịu thật.