Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53
Báo cáo các bác, sau 10K Captiva nhà em bắt đầu xuất hiện tiếng rung nhẹ khi xe đi qua những chỗ sóc liên tục, tiếng run như có một cái dây nào đó hoặc một miếng kim loại nào đó đã lỏng ra nên khi đi qua chỗ nào sóc thì cộng hưởng, gây ra những tiếng ồn làm ta khó chịu . Cảm giác tiếng rung này phát ra từ táp lô hoặc cánh cửa bên phụ, nhưng em chịu chưa xác định được nguồn thực tế ở đâu rạ . Ngoài tiếng rung này ra, đôi khi xe qua chỗ sóc cũng có những tiếng rít rít rất nhẹ của tiếng các miếng nhưa, da cọ vào nhau, có thể do các chi tiết nội thất không còn chặt như khi mới, bắt đầu cọ xát, vặn vẹo khi đi rung, lắc nhiều .

Tất nhiên đây là những tiếng ồn rất khẽ mà chỉ chủ xe ngồi suốt ngày để ý mới thấy được, và hoàn toàn không ảnh hưởng gì tới vận hành hay tiện nghi . Ngoài tiếng rung này ra, toàn bộ xe vẫn là một khối chắc chắn . Tuy nhiên vì cầu toàn nên tôi vẫn hy vọng sẽ phát hiện chỗ nào của xe lỏng ra để xử lý luôn . Không biết có bác nào quan sát thấy các tiếng động này không và có biết cách xử lý thế nào không ?

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
RE: Khử tiếng rung trong cabin Captiva ?

Bác cầu toàn giống em quá, xe bị kêu một chút xíu cũng thấy khó chịu lắm phải tìm ra bệnh và khắc phục bằng được mới thôi. Nhưng xe bác là xe mới thì em nghĩ chắc bị kêu ở mấy cái táp lô cửa thôi .

Tập Lái
4/4/07
25
1
0

Cũng xin chỉ giáo luôn: em Cap nhà tui nay mới 13k và cũng đang bị rung. Tiếng rung đầu tiên bắt đầu từ phía bên phụ (góc tab-lô) nay chuyển lên bị cả trên hộp đựng kính trên trần. Kính các đại ca chỉ giáo xem em có thể đưa em nó đi khắc phục ở đâu ợ.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Trời gì kì vậy, tưởng đâu chỉ xe em bị thôi vậy mà xe các bác bệnh y chang như xe em. Em nghi ngờ dây điện trong cánh cửa bị bong keo nên văng vào thành cửa tạo tiếng kêu nhỏ nhỏ khó chịu.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

vụ tiếng ồn, các bác lưu ý thêm dùm em. cái chốt caosu để đỡ cánh cửa kính dở lên dở xuống của cap, dễ bị mất. xe em mất 1 cục từ khi nào ko biết. hic hic báo hại cứ nghe ót ét. dễ mất cục cao su đó lắm mấy bác u

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

tôi đã để ý mấy miếng ốp nhựa bắt vào thành xe , trên trần , sàn đều có khớp với nhau và được siết bằng các con vit nhỏ nếu xe bác nào bị kêu nhiều quá hoặc cảm thấy không chịu dc mặc dù la keu khe khẽ he he :D thì tháo ra dán băng keo hai mặt vào và lắp lại như cũ chắc sẽ khắc phục được thôi ! vì tôi đã áp dụng cách này cho xe ga thấy rất hiệu quả :D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Có rất nhiều thứ lặt vặt trong xe nêu không cất kỹ cũng gây ồn: Móc khoa của seat belt cạ vào thành xe, chai nước gần hết bỏ trong hốc cánh cửa, đồng xu lẻ để trong hộc nhựa..... nếu các bác kg cất kỹ thì chắc chắn khi xe dằn xóc đều gây tiếng ồn.

Hạng B2
11/4/07
152
846
93

Xe em cũng có lần bi kêu to,xem lại thì bị cái đầu dây an toàn ghế sau gõ vào miếng nhựa

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

hầu như chủ xe nào cũng nhận thấy một cái gì đó rung trên xe mình, lúc đầu e cũng khó chịu lắm nhưng ko tài nào tìm ra nên cũng quen đi

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Xe em bị cái ghế phụ phía trước, chạy qua chổ xóc mạnh là nó kêu ét ét, bực cả mình :mad:, em xem mãi mà không biết nó lỏng con ốc nào để mà xiết lại. Nó hết kêu khi có người ngồi lên, vì vậy mỗi khi đi đâu phải kiếm cho được long-leg ngồi lên cho đỡ kêu :D