Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2507175*Ảnh minh họa

Hôm trước e có việc phải đi theo như lịch trình trên bản đồ, phải qua trạm thu phí XLHN. Mà quái đản 1 cái là vừa qua trạm thì e quay đầu để về lại cầu SG thì lại bị thu thêm 1 lượt phí. Vậy là e phải mua 2 vé giá 50k cho 1 lần quay đầu tại đây, vô lí hết sức.

Mấy anh cho e hỏi là nhà trong khu vực dưới trạm thu phí XLHN mà muốn quay đầu về cầu SG thì đi làm sao ạ.

View attachment 2502319
Chắc lâu lâu mới đi như vậy nên 25K cũng không đáng bác nhỉ.

• Like
Reactions: Luke217
Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
đi theo mũi tên đỏ vô Nguyễn Văn Bá sau đó vòng lên cầu Rạch Chiếc nha bác chủ,, sorry vì mình vẽ hơi xấu,,
Khu vực dưới trạm thu phí Xa lộ Hà Nội muốn quay đầu về cầu Sài Gòn thì đi làm sao?

• Like
Reactions: tuyettinhca
Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Vậy là xe dưới 9 chỗ né đc trạm này cả 2 chiều hả các bác? Trước giờ, né trạm e hay đi Phạm Văn Đồng cũng đông xe và nhiều xe tải nữa. Cám ơn các bác!

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Vậy là xe dưới 9 chỗ né đc trạm này cả 2 chiều hả các bác? Trước giờ, né trạm e hay đi Phạm Văn Đồng cũng đông xe và nhiều xe tải nữa. Cám ơn các bác!
Đúng rồi bác,, hằng ngày nhiều xe né trạm lắm,, cơ mà đóng phí giúp xây dựng cầu đường phát triển đất nước mờ

• Like
Hạng B2
18/7/20
340
387
63
Đúng rồi bác,, hằng ngày nhiều xe né trạm lắm,, cơ mà đóng phí giúp xây dựng cầu đường phát triển đất nước mờ
Em tình nguyện đóng nếu nó hợp lý bác ah. Nhiều khi đi đâu có việc tí tiền xăng chưa đc 50k mà tiền phí cầu đường mất hết 50k nó vô lý quá. Mà nó thu cho đoạn ngoài suối tiên chứ đâu phải thu đoạn trong này đâu.

• Like
Tập Lái
3/4/17
5
1
3
40
Nếu vào Him Lam các bác có thể đi luồn sau lưng như đường em vẽ trong hình, đường sau lưng chung cư Him Lam hơi hẹp, 4 chỗ đi thoải mái còn 7 chỗ đi vừa đủ.

Khu vực dưới trạm thu phí Xa lộ Hà Nội muốn quay đầu về cầu Sài Gòn thì đi làm sao?

Hạng B2
24/11/18
478
406
63
HCM
mình vừa chở F1 đi 1 vòng cho khuây khoả hôm chủ nhật, quẹo Nam Hoà, xong tự nhiên thấy quay đầu tốn tiền, đánh luôn 1 vòng ngã 4 Thủ Đức - Phạm Văn Đồng tiết kiệm tiền phí lấy tiền đổ xăng kakaka

• Like
Reactions: Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
mình vừa chở F1 đi 1 vòng cho khuây khoả hôm chủ nhật, quẹo Nam Hoà, xong tự nhiên thấy quay đầu tốn tiền, đánh luôn 1 vòng ngã 4 Thủ Đức - Phạm Văn Đồng tiết kiệm tiền phí lấy tiền đổ xăng kakaka
đi theo bác ở trên chỉ đó anh, lượt đi qua Thủ Đức thì đơn giản, ai cũng biết, còn lượt về thì đi dưới gầm cầu rồi quay đầu lại lên lane xe máy là cũng né được lượt về. trạm thu phí bất hợp lý quá nên thôi chịu khó chạy một vòng lên chút xíu mà khỏi tốn đồng nào.

Tập Lái
17/1/20
36
51
18
49
trạm thu phí này cũng căng cho mấy ae ở ngoài yỉnh vào sẽ mất tiền oan khi muốn quay đầu về lại sài gòn. Thật ra ae có thể đi dướic dạ cầu rạch chiếc rồi quay đầu lại là không phải mua vé qua trạm ngăn cách giữa Tp>TĐ và TP>HCM

• Like
Reactions: vinhsv2003
Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Hướng về anh cứ đi thong thả qua cổng cảng container gì đó gần trạm thu phí, xuống gần trạm thu phí sẽ có đoạn đường mở vào song hành cát bụi bê tông cho xe vua chạy, anh chay theo vào đó sẽ có chỗ quay đầu dưới dạ cầu RC để anh thoát về hướng HCM.
Cả hướng đi và về hiện đều né được