Tập Lái
1/2/18
1
0
1
61
Bác Phong Nguyễn oi minh la thanh viên moi ! Rất thích su chia se các bai Viêt cua. Bác trên diên dan nây ! minh ở can tho va dang chay con Toyota RAV4 doi 2006 , hien dang co van de vet hop so tu dong cua xe .Rat muon duo gap bac tai co so Cua bac de duos tu van va sua chua xe Giup Minh .Xin bac cho dia chi va so dien thoai so dien thoai cua Minh la 0939920339 . KiEM NGOC DAN Can tho .Rat cam on neu Bac doc duoc tin.

Tập Lái
18/3/18
1
1
3
44
Bác thay dầu số,reset lại hộp số xe sao.
Xe mình thì Camry 3.0 V6 Auto 4 số bị trường hợp hộp số rất lạ là khi để xe qua đêm, sáng hôm sau khi nổ máy vào số thì ko ăn số tới. Phải nổ máy thật lâu và chuyển số D số 2 số L lung tung hết thì mới chạy được, có khi cả 60 phút mới chạy được. Rất lạ là số lui ko bao h bị như vậy. Đã thay nhớt hộp số cách đây 3 tháng, bác nào có kinh nghiệm xin chỉ cách xử lý lỗi này chứ để vậy thấy bất tiện quá

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.722
14.182
113
Tel : 0949999684 .
Xe mình thì Camry 3.0 V6 Auto 4 số bị trường hợp hộp số rất lạ là khi để xe qua đêm, sáng hôm sau khi nổ máy vào số thì ko ăn số tới. Phải nổ máy thật lâu và chuyển số D số 2 số L lung tung hết thì mới chạy được, có khi cả 60 phút mới chạy được. Rất lạ là số lui ko bao h bị như vậy. Đã thay nhớt hộp số cách đây 3 tháng, bác nào có kinh nghiệm xin chỉ cách xử lý lỗi này chứ để vậy thấy bất tiện quá

Em nghỉ bác nên mang qua em text thử hộp số có giật không cái đã rồi tính tiếp .Khả năng cao là bác nên đại tu hộp số rồi . Làm lại chi phí cũng tương đương hộp số củ mà đảm bảo hơn anh .Hộp số củ lâu quá rồi nên hên xui lắm

Tập Lái
28/11/19
2
1
0
48
Giảng Võ, Hà Nội
Bác cho hỏi hộp số AT 5 số của Camry 2011 lắp ráp:
Hộp số chạy bình thường tất cả các số tiến lùi, lỗi duy nhất là khi về số N thì không nhả số ngày lập tức mà bị chậm khoảng 1 giây, nếu nhấc chân phanh lên ngay khi về N thì xe vẫn gừ lên 1 chút mới dừng (khoảng 20-30cm). Nếu giữ chân phanh sau 1 giây, chờ máy gừ lên 1 cái rồi thì nhả chân phanh là OK.
Thank you !

Hạng F
22/7/13
8.968
40.167
113
Bác cho hỏi hộp số AT 5 số của Camry 2011 lắp ráp:
Hộp số chạy bình thường tất cả các số tiến lùi, lỗi duy nhất là khi về số N thì không nhả số ngày lập tức mà bị chậm khoảng 1 giây, nếu nhấc chân phanh lên ngay khi về N thì xe vẫn gừ lên 1 chút mới dừng (khoảng 20-30cm). Nếu giữ chân phanh sau 1 giây, chờ máy gừ lên 1 cái rồi thì nhả chân phanh là OK.
Thank you !
Cảmy11 có 4AT đâu ra 5AT vại bác!? Hay bác độ rồi? Tình trạng mô tả xe Toy nào cũng thế, cứ yên tâm dùng nhé ko thể nào mới 8 năm hư đc đâu.

Tập Lái
28/11/19
2
1
0
48
Giảng Võ, Hà Nội
Cảmy11 có 4AT đâu ra 5AT vại bác!? Hay bác độ rồi? Tình trạng mô tả xe Toy nào cũng thế, cứ yên tâm dùng nhé ko thể nào mới 8 năm hư đc đâu.
Bản lắp ráp 2.4 2011 5 số mà bác, trên 80km/h nó mới vào số 5.
Xe nào cũng bị vậy nhưng xe mình nó gừ lên hơi mạnh, hãng cũng công nhận và đưa giải pháp là tháo carte dầu hộp số để vệ sinh sạch vì có thể kẹt piston thủy lực ở số N rồi thay dầu hộp số xem có hết không. Chắc cũng nên làm vì 8v thay dầu hộp số cũng được.

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Bản lắp ráp 2.4 2011 5 số mà bác, trên 80km/h nó mới vào số 5.
Xe nào cũng bị vậy nhưng xe mình nó gừ lên hơi mạnh, hãng cũng công nhận và đưa giải pháp là tháo carte dầu hộp số để vệ sinh sạch vì có thể kẹt piston thủy lực ở số N rồi thay dầu hộp số xem có hết không. Chắc cũng nên làm vì 8v thay dầu hộp số cũng được.
Tình trạng của bác thì lỗi chắc rồi nhưng nhưng mình không biết cách giải quyết. Mình đi xe nhập đời 2007, trong sách hướng dẫn khuyến cáo không thay dầu hộp số.

Tập Lái
14/1/17
8
1
3
49
Xe của em cũng giống xe bác chủ top, nửa tháng nay xe em nằm ở hãng để sửa bơm trợ lái và thay phớt đầu trục cơ. Hãng mời thay thêm phớt bơm dầu số và một cái gioăng hộp số (em không gọi tên chính xác được). Gần nửa tháng sửa xe thì mất hơn tuần vì cái hộp số, tình trạng là khi thử xe thì xe không lên quá được số 3. Hãng lại tháo ra và vệ sinh lại (chưa thay dầu (em dự định là hết lỗi thì thay)). Không biết nếu thay dầu thì có khắc phục được không bác chủ top?

Chỉnh sửa cuối: