Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
RE: Kia Caren mới mà đã hết Ắcquy

Con xe em hôm trước cũng bị giống như bác. Bác gọi thợ Acquy tới họ mồi lại cho bác. Kiểm tra các ốc vặn đầu acquy cho chặt. Dùng lại bình thường bác ơi, không phải thay bình khác đâu.

Tập Lái
20/6/08
47
0
0
53

không khả năng ácquy của anh bị phóng điện rồi ,.tốt nhất anh mang đến để bảo hành có gì thì thay luôn cho đỡ mệt. Xe mới được bảo hành mà.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Cái này là tại rửa xe không kỹ đây.
Cụ rửa xe nước thường nó ảnh hưởng đến các tiếp xúc.....
Cứ phải rửa bằng dung dịch đặc biệt thì mới hết cụ ạ.
Khuyến cáo rửa bằng cái này thì nhất.

Trích đoạn: minhthat

Chào các bác
Vợ 2 em mới lấy được gần tháng đi khoảng 600km . Cảm nhận đi cũng được, nhưng mà khoảng 2 tuần nay em phải câu điện 2 lần để đề nổ .
một lần sáng đi để đến chiều đề không nổ phải câu điện .
lần thứ 2 đưa "gánh xiếc " nhà em đi BIG C đến lúc về lại đề không nổ phải nhờ 1 chú taxi câu giúp rồi bo 10K :D.

Các bác cho em hỏi có bác nào mới mua xe bị như em không?
có phải ắcquy kém không ? hay là bộ nạp của xe có vấn đề ?
mình có được bảo hành trong trường hợp này không ạ?

Các bác ạ ,bực là xe mới mà đã bị như thế này rồi .

cảm ơn các bác

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

bác chỉ được cái nói đúng... lỗi do rửa xe sai quy trình rồi, hehehe :)

Tập Lái
25/12/07
21
0
0
53
vnexpress.net

Cái này chỉ có tới hãng là chắc chắn nhất. Đến đó rối sẽ biết là nguyên nhân từ đâu

Tập Lái
14/4/08
28
0
0

kế hoạch ọp ẹp của các bác thế nào nhỉ? E nghe nói ở Quảng ninh nhưng ko biết rõ cụ thể ngày giở, địa điểm tập kết...

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Chúc mừng bác em xe của bác Minhthat đã lành bệnh. Vậy càng đáng để bia hơn chứ bác Đautroc nhỉ...^^
@ anh Long, em cũng máu ọp lắm, nhưng kêu gọi các bác để ọp lại không thấy đâu. Anh vào phần dưới chữ ký của em xem xét cái logo, rồi cho ý kiến để ọp luôn à. Em định cuối tuần này (thứ 7, hoặc Chủ nhật) ọp, không biết các bác có đồng ý hay không nữa.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.922
113

Trích đoạn: hanquoc

em cũng xin đưa ra một trường hợp kinh nghiệm như sau:
Xe của em là Santa fe. lúc đi xe em cứ thấy đèn soi chân ở 2 gế lái và gế phụ sáng, kể cả đã tắt hết điện, ra ngoài khóa cửa, 2 cái đèn này vẫn sáng. nếu cứ để như vậy mà qua đêm thì cũng có thể hết acquy. Sau đó em kiểm tra mãi, cả 5 cửa xe thấy đều đóng khít thật là kỳ lạ, trong xe không có hiện tượng gì ngoài 2 cái đèn soi chân cứ sáng. Cứ tưởng chập điện. Sau đó em thử đóng mở cửa từng cửa 1, cuối cùng thì do cái cửa hậu, khi đóng lại cái cửa hậu thì thấy mọi việc đã ok, 2 đèn soi chân đã tắt. Điều em thấy lạ là cái cửa hậu này trước khi đóng lại hoàn toàn khít, tức là cửa đã sập hoàn toàn và hề bị hở thế mà 2 cái đèn soi chân vẫn sáng. đây là kinh nghiệm của em, các bác chú ý khi đóng hết các cửa.

Nếu đóng không chặt thì đèn báo cửa chưa đóng sẽ báo trên taplô mà!