Hạng B1
28/3/07
82
0
0
Chào các bác
Vợ 2 em mới lấy được gần tháng đi khoảng 600km . Cảm nhận đi cũng được, nhưng mà khoảng 2 tuần nay em phải câu điện 2 lần để đề nổ .
một lần sáng đi để đến chiều đề không nổ phải câu điện .
lần thứ 2 đưa "gánh xiếc " nhà em đi BIG C đến lúc về lại đề không nổ phải nhờ 1 chú taxi câu giúp rồi bo 10K :D.

Các bác cho em hỏi có bác nào mới mua xe bị như em không?
có phải ắcquy kém không ? hay là bộ nạp của xe có vấn đề ?
mình có được bảo hành trong trường hợp này không ạ?

Các bác ạ ,bực là xe mới mà đã bị như thế này rồi .

cảm ơn các bác

Hạng B2
2/6/08
141
0
0
RE: Kia Caren mới mà đã hết Ắcquy

Bác mang qua hãng kiểm tra xem
Cả 2 trường hợp đều có thể xảy ra, bác xem qua xem mấy đầu cốt của ac quy có bị lỏng không

Chắc chắn là có vấn đề accu hoặc bộ nạp rồi.
Xe em ít đi lắm, chỉ cuối tuần mới đi từ VT về Sài gòn hoặc VT về XM (cách 60km) mà không có tình trạng trên.

Chúc bác chữa lành bệnh cho vợ 2

Hạng B2

Bác cho vào hãng kiểm tra đi. Carens còn có chế độ tự động tắt đèn trước và đèn trong sau khi bác khóa cửa nữa đấy nên không có chuyện đó đâu bác.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Trích đoạn: dongzoang

Bác cho vào hãng kiểm tra đi. Carens còn có chế độ tự động tắt đèn trước và đèn trong sau khi bác khóa cửa nữa đấy nên không có chuyện đó đâu bác.
Là sao bác? e o hiểu [8|]

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

hôm trước em đi công tác, để xe ở gara, các bác dời xe thế nào mà quên tắt công tắc điện - chỉ bật qua 1 nấc tắt máy, còn đèn báo bên trong vẫn còn. Đi 1 tuần về thì k thể nào nổ máy được, phải câu bình qua. May mà đi 1 vòng từ Bình Thạnh tới PMH nó sạc đủ điện luôn... lúc về cứ hồi hộp sợ nó k đề được, may quá cuối cùng ok.

anh Thật cố gắng dành chút thời gian mang qua chỗ em để kt rồi bảo dưỡng luôn 1000km anh nhé!
Em đã hỏi kỹ mấy bác trong xưởng rồi. Nếu do lỗi ắc quy hay do sạc thì chắc chắn được bảo hành mà anh!
Anh yên tâm nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/5/08
178
2
18

em cũng xin đưa ra một trường hợp kinh nghiệm như sau:
Xe của em là Santa fe. lúc đi xe em cứ thấy đèn soi chân ở 2 gế lái và gế phụ sáng, kể cả đã tắt hết điện, ra ngoài khóa cửa, 2 cái đèn này vẫn sáng. nếu cứ để như vậy mà qua đêm thì cũng có thể hết acquy. Sau đó em kiểm tra mãi, cả 5 cửa xe thấy đều đóng khít thật là kỳ lạ, trong xe không có hiện tượng gì ngoài 2 cái đèn soi chân cứ sáng. Cứ tưởng chập điện. Sau đó em thử đóng mở cửa từng cửa 1, cuối cùng thì do cái cửa hậu, khi đóng lại cái cửa hậu thì thấy mọi việc đã ok, 2 đèn soi chân đã tắt. Điều em thấy lạ là cái cửa hậu này trước khi đóng lại hoàn toàn khít, tức là cửa đã sập hoàn toàn và hề bị hở thế mà 2 cái đèn soi chân vẫn sáng. đây là kinh nghiệm của em, các bác chú ý khi đóng hết các cửa.

Hạng B1
28/3/07
82
0
0

Cảm ơn các bác
Em sẽ mang xe vào hãng kiểm tra lại .

chúc các bác hạnh phúc với vợ 2