Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đúng rồi bác ạ. Có dịp đi ra khu miền ngoài đường vắng mà nhiều khu cắm biển 50 thì nó cũng hưu ít lắm. Lâu lâu đi có cũng tiện đỡ bị dính vụ tốc độ nữa.
mình cắm cc mà nó bắn láo thì mình cứ cải thoải mái bác ợ, đạp chân còn có khi k biết có lố hay k cứ có cc là an tâm hẳn.

• Like
Reactions: cuongln and Tuandta
Hạng B2
18/7/20
340
387
63
mình cắm cc mà nó bắn láo thì mình cứ cải thoải mái bác ợ, đạp chân còn có khi k biết có lố hay k cứ có cc là an tâm hẳn.
đúng rồi, mình bị 2 lần đều ngay nhiệt điện ở cam ranh, lần đầu báo 56/50 thế là mất 2 xị. 1 lần đi xe có ga tự động vào nó cũng báo tương tự như vậy, mình cũng xuông nhẹ nhàng xin xỏ này kia rồi đòi xem hình bắn, lấy máy lượt qua lướt lại rồi chỉ chiếc 5 chộ trước mặt mình là lộn chiếc đó trong khi mình đi 7 chỗ, nên có nhiều khi mình chắc chắn cãi lại chứ h bọn nó lùa gà cũng ghê lắm. ko chắc chắn là mất tiền.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cũng tuỳ nha: em ở tỉnh, đoạn 50 em cài 50 thì ổn nhưng đoạn có dốc xuống thì bị lố đó, khi đạp thắng là mất. Chỉ thích hợp đi đường vắng, xa như cao tốc hoặc miền trung..
Trừ khi dốc có độ nghiêng lớn thôi chứ tầm bình thường thì cao lắm là 52 53.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Mua xe bảng thấp, mua đồ TQ độ vào .. nhất là đụng vào phần an toàn, chưa tính đến phần điện tử (ECU). khi lên bàn thờ thì ..
Tôi kh hiểu tại sao VN cứ thích mua bản thấp rồi mua đồ trôi nổi, TQ gắn vào
Nếu nhẹ thì xe có vấn đề, chạy không như lúc đầu
Nặng thì có lẽ bỏ mạng ..

Sao không chơi bản cao mà nhất định phải chơi đồ độ TQ trôi nổi, rẽ tiền, rồi hỏi anh em ... Tôi biết nó hoạt động như thế nào, nhưng không có nghĩa là chỉ bạn làm để có gì ... tại vì... be cause... parce que ...

Các bác nào chỉ cứ chỉ, nhưng hư hại khi độ gắn là ráng chịu .. vậy thôi, nhất là an toàn

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Cũng tuỳ nha: em ở tỉnh, đoạn 50 em cài 50 thì ổn nhưng đoạn có dốc xuống thì bị lố đó, khi đạp thắng là mất. Chỉ thích hợp đi đường vắng, xa như cao tốc hoặc miền trung..
Ủa kỳ ta, xe em xuóng dốc nó hãm bớt dùm nen cũng yen tam, kiểu như ngưng phun xăng và hạ số thấp

Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Mua xe bảng thấp, mua đồ TQ độ vào .. nhất là đụng vào phần an toàn, chưa tính đến phần điện tử (ECU). khi lên bàn thờ thì ..
Tôi kh hiểu tại sao VN cứ thích mua bản thấp rồi mua đồ trôi nổi, TQ gắn vào
Nếu nhẹ thì xe có vấn đề, chạy không như lúc đầu
Nặng thì có lẽ bỏ mạng ..

Sao không chơi bản cao mà nhất định phải chơi đồ độ TQ trôi nổi, rẽ tiền, rồi hỏi anh em ... Tôi biết nó hoạt động như thế nào, nhưng không có nghĩa là chỉ bạn làm để có gì ... tại vì... be cause... parce que ...

Các bác nào chỉ cứ chỉ, nhưng hư hại khi độ gắn là ráng chịu .. vậy thôi, nhất là an toàn
Anh đánh giá thấp tay nghề phá xe của anh em trong nước quá, cùng lắm chập điện cháy xe thôi chứ chưa đến nỗi như anh nghĩ
Xe bản thấp và bản cao ở quê nhà chênh nhau khá nhiều tiền. Đối với thu nhập của đa số người dân thì có xe đi là tốt rồi, một thời gian sau rảnh rỗi mới bắt đầu nổi máu do it yourself.
Xe Kia hyundai về Vn thường bị cắt bớt chức năng để giảm giá. Đối với chiếc carens thì tới khi ngưng sản xuất vẫn không có cruise control, dashboard dimmer, esc, auto lock. Có những thứ phải mua ebay từ mĩ mới có chứ trung cuốc bó tay, cụ tỉ là.cái này

Kia Carens có độ được ga tự động Cruise Control được không?