Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Anh đánh giá thấp tay nghề phá xe của anh em trong nước quá, cùng lắm chập điện cháy xe thôi chứ chưa đến nỗi như anh nghĩ
Xe bản thấp và bản cao ở quê nhà chênh nhau khá nhiều tiền. Đối với thu nhập của đa số người dân thì có xe đi là tốt rồi, một thời gian sau rảnh rỗi mới bắt đầu nổi máu do it yourself.
Xe Kia hyundai về Vn thường bị cắt bớt chức năng để giảm giá. Đối với chiếc carens thì tới khi ngưng sản xuất vẫn không có cruise control, dashboard dimmer, esc, auto lock. Có những thứ phải mua ebay từ mĩ mới có chứ trung cuốc bó tay, cụ tỉ là.cái này

View attachment 2476428
Nếu là đồ chơi 9 hãng bị cắt gắn vô thì dc còn đồ chế, độ phải cắt dây, nối dây mà các bác dám cắt thì đúng thật là quá gan rồi. Ở nhà mỗi khi muốn tuốt vỏ dây điện để đi thêm ổ cắm thì còn phải canh vị trí, hay đi dây từ ổ cắm cũ đi luồng lên vì đã cắt dây là nó k còn zin nữa dù có dùng băng keo điện loại xịn xò thì cũng k bằng lớp cao su zin của dây nữa.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
đúng rồi, mình bị 2 lần đều ngay nhiệt điện ở cam ranh, lần đầu báo 56/50 thế là mất 2 xị. 1 lần đi xe có ga tự động vào nó cũng báo tương tự như vậy, mình cũng xuông nhẹ nhàng xin xỏ này kia rồi đòi xem hình bắn, lấy máy lượt qua lướt lại rồi chỉ chiếc 5 chộ trước mặt mình là lộn chiếc đó trong khi mình đi 7 chỗ, nên có nhiều khi mình chắc chắn cãi lại chứ h bọn nó lùa gà cũng ghê lắm. ko chắc chắn là mất tiền.
Có khi ghép hình nữa

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Mua xe bảng thấp, mua đồ TQ độ vào .. nhất là đụng vào phần an toàn, chưa tính đến phần điện tử (ECU). khi lên bàn thờ thì ..
Tôi kh hiểu tại sao VN cứ thích mua bản thấp rồi mua đồ trôi nổi, TQ gắn vào
Nếu nhẹ thì xe có vấn đề, chạy không như lúc đầu
Nặng thì có lẽ bỏ mạng ..

Sao không chơi bản cao mà nhất định phải chơi đồ độ TQ trôi nổi, rẽ tiền, rồi hỏi anh em ... Tôi biết nó hoạt động như thế nào, nhưng không có nghĩa là chỉ bạn làm để có gì ... tại vì... be cause... parce que ...

Các bác nào chỉ cứ chỉ, nhưng hư hại khi độ gắn là ráng chịu .. vậy thôi, nhất là an toàn
Về VN do thuế cao nên hãng cắt nhiều options để giảm giá bán cạnh tranh với đối thủ cũng là lý do chứ không hẳn có bản full bản thiếu để mình chọn đâu bác.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Anh đánh giá thấp tay nghề phá xe của anh em trong nước quá, cùng lắm chập điện cháy xe thôi chứ chưa đến nỗi như anh nghĩ
Xe bản thấp và bản cao ở quê nhà chênh nhau khá nhiều tiền. Đối với thu nhập của đa số người dân thì có xe đi là tốt rồi, một thời gian sau rảnh rỗi mới bắt đầu nổi máu do it yourself.
Xe Kia hyundai về Vn thường bị cắt bớt chức năng để giảm giá. Đối với chiếc carens thì tới khi ngưng sản xuất vẫn không có cruise control, dashboard dimmer, esc, auto lock. Có những thứ phải mua ebay từ mĩ mới có chứ trung cuốc bó tay, cụ tỉ là.cái này

View attachment 2476428
Chắc phải đi dây đi dợ rồi coding nữa bác nhỉ

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cái cờ ru cần trâu này đúng là lắp rất hiếm khi dùng, lãng phí

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Nếu là đồ chơi 9 hãng bị cắt gắn vô thì dc còn đồ chế, độ phải cắt dây, nối dây mà các bác dám cắt thì đúng thật là quá gan rồi. Ở nhà mỗi khi muốn tuốt vỏ dây điện để đi thêm ổ cắm thì còn phải canh vị trí, hay đi dây từ ổ cắm cũ đi luồng lên vì đã cắt dây là nó k còn zin nữa dù có dùng băng keo điện loại xịn xò thì cũng k bằng lớp cao su zin của dây nữa.
Đúng thế. Một số garage em thấy thợ làm dây điện ẩu vô cùng.

• Like
Reactions: Liêu Phụng