Tập Lái
2/5/19
1
0
1
44
Mình chạy Carens 2014, được 5,4 vạn rồi
1. Gần đây có hiện tượng : đi chậm là giật, hụt ga . Đạp kịch ga cũng không lên, Nếu chạy điều hòa càng bị nặng .
2. Xe để nổ ga ăng ty 10 phút là tự tắt máy, em ko biết tại sao ?
Các bác cho em xin ý kiện ạ !

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
1. Gần đây có hiện tượng : đi chậm là giật, hụt ga . Đạp kịch ga cũng không lên, Nếu chạy điều hòa càng bị nặng .
Có lẽ cảm biến oxy bị hư rồi. Trước đây có bác đã bị tình trạng giống thế này. Bác mang xe đến hãng kiểm tra lại cho chắc chắn.

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Vao hang kiem tra ve sinh lai he thong loc gio va phun xang san kiem tra 4 cai bugi luon

Tập Lái
18/3/19
39
38
21
Con Kem 2010 của em, hay cháy bóng đèn soi bảng số, tháng này em thay 2 con rồi. Các bác có biết nguyên nhân và cách khắc phục không? Lâu lâu lại phải kiểm tra trước khi đi. Nhựa chụp đèn bảng số bị bể, các bác biết mua ở đâu không, Kia nói phải thay nguyên cụm mới bán.
Trước xe em cũng vậy, đèn sợi đốt nóng quá chảy và bể chụp nhựa. Em hỏi KIA bán cả cụm 600k, em chê mắc nên tự làm. Mua 2 đèn led trần 31mm trên Lazada, còn chụp nhựa em lây maica cắt y chang chụp nhựa. Sài tốt, led sáng, không nóng. Tự làm cũng hay và tiết kiệm, thiệt hại 50k

Hạng B1
20/3/07
65
4
14
Trước xe em cũng vậy, đèn sợi đốt nóng quá chảy và bể chụp nhựa. Em hỏi KIA bán cả cụm 600k, em chê mắc nên tự làm. Mua 2 đèn led trần 31mm trên Lazada, còn chụp nhựa em lây maica cắt y chang chụp nhựa. Sài tốt, led sáng, không nóng. Tự làm cũng hay và tiết kiệm, thiệt hại 50k

Chắc em cũng phải tự mua mica làm. Kiếm hàng khó quá. Mà để thế nhanh cháy bóng.

Hạng B2
26/12/11
170
157
43
Con Kem 2010 của em, hay cháy bóng đèn soi bảng số, tháng này em thay 2 con rồi. Các bác có biết nguyên nhân và cách khắc phục không? Lâu lâu lại phải kiểm tra trước khi đi. Nhựa chụp đèn bảng số bị bể, các bác biết mua ở đâu không, Kia nói phải thay nguyên cụm mới bán.
có thể thay bằng bóng LED cho đỡ nóng, mí cả sáng hơn.
Miếng nhựa chụp đèn có thể cắt bằng meca rồi dán lại, cơ mà mua nguyên cụm cũng rẻ mà, em mới thay cả cụm đèn soi biển số, đâu có vài trăm k

Tập Lái
18/3/19
39
38
21
Chắc em cũng phải tự mua mica làm. Kiếm hàng khó quá. Mà để thế nhanh cháy bóng.
Bữa em gọi lên KIA Biên Hòa, họ báo cả cụm là 600K mà.
Bác mua đại cây thước học sinh bằng maica loại to bản về là dùng được.