Hạng B1
20/3/07
65
4
14
Tình hình em muốn theo dõi thông tin tiêu hao trung bình của em kem 2010, theo xe không có. Nếu em gắn HUD thì có xem được không các bác. Có bác nào gắn chưa và gắn loại nào ạ. Em thì đang tìm hiều con HUD A8, nhưng không biết có thấy thông tin này không.

Tập Lái
3/10/18
1
0
1
44
Xe em bị cháy một bóng Cos trái ( bóng trong bi cầu) , giờ em muốn thay cả hai bóng Cos bằng loại nào sáng hơn được ko các bác? Loại Led được ko? Nó là bóng H7?
Cảm ơn các bác

Tập Lái
7/5/18
9
0
1
41
Các bác cho em hỏi.em carens sx 2013 cổng cắm usb dưới chổ tỳ tay đọc được file hình gì ạ.
với lại sao em lock cửa đèn không nháy,mà unlock đèn lại nháy a.
vấn đề nữa là tẩu hàng ghế cuối sao mất tiêu nguồn cho em hỏi tháo ra thế nào sao em mò hoài mà không tháo ra để tự sữa được
xin chỉ giáo em cám ơn nhiều

Hạng B1
20/3/07
65
4
14
Các bác cho em hỏi.em carens sx 2013 cổng cắm usb dưới chổ tỳ tay đọc được file hình gì ạ.
vấn đề nữa là tẩu hàng ghế cuối sao mất tiêu nguồn cho em hỏi tháo ra thế nào sao em mò hoài mà không tháo ra để tự sữa được
Em cũng mới dùng carens, nhưng em hiểu thế này, 4 cửa + cửa sau + nắp capo, nếu 1 trong các thứ này chưa đóng chặt thì lúc lock cửa đèn sẽ không nháy, bác kiểm tra lại, em nghe nói cái công tắc phát hiện capo đóng hay bị mất, nên nó không biết capo đã đóng.
Bác kiểm tra cầu chì của tẩu hàng ghế cuối coi có bị cháy không, thường hay cháy cầu chì hơn.

Tập Lái
7/5/18
9
0
1
41
Em cũng mới dùng carens, nhưng em hiểu thế này, 4 cửa + cửa sau + nắp capo, nếu 1 trong các thứ này chưa đóng chặt thì lúc lock cửa đèn sẽ không nháy, bác kiểm tra lại, em nghe nói cái công tắc phát hiện capo đóng hay bị mất, nên nó không biết capo đã đóng.
Bác kiểm tra cầu chì của tẩu hàng ghế cuối coi có bị cháy không, thường hay cháy cầu chì hơn.
cám ơn bạn nha để minh kiểm tra thử xem,không được kệ luôn

Tập Lái
7/5/18
9
0
1
41
Bác cho em hỏi đầu dvd theo xe kia carens 2013 mình muốn nang cấp phần mềm dẫn đường được không ạ,phần mềm cũ của xe xài chán quá...
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Attachments

Hạng D
24/7/12
4.193
13.119
113
Con Kem 2010 của em, hay cháy bóng đèn soi bảng số, tháng này em thay 2 con rồi. Các bác có biết nguyên nhân và cách khắc phục không? Lâu lâu lại phải kiểm tra trước khi đi. Nhựa chụp đèn bảng số bị bể, các bác biết mua ở đâu không, Kia nói phải thay nguyên cụm mới bán.
Thường hay đứt bóng soi biển vì có thể bác hay để nấc đèn demi mỗi khi chạy xe nên sáng hoài bóng này —-> mau đứt. Bác có thể mua bóng led chân T10 thay thế sẽ ok

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Xe em bị cháy một bóng Cos trái ( bóng trong bi cầu) , giờ em muốn thay cả hai bóng Cos bằng loại nào sáng hơn được ko các bác? Loại Led được ko? Nó là bóng H7?
Cảm ơn các bác
Do có sẵn gương cầu nên bác gắn bóng xenon là ok, em xài hàng tàu (loại tốt) cũng 8 năm rồi chưa thấy hư

• Like
Reactions: locphuocvo2003
Hạng B1
30/3/13
92
8
8

bác có khắc phục được chưa, xe em 2011 cũng mới bị vậy, cửa thì đóng hết trên táplo ko còn báo đèn, công tắc nắp capo cũng xem rồi, đè lại nhấn khoá cũng ko thấy chớp, xe em còn đang bị cái nắp xăng ko mở được nữa, toàn mở bằng cơm !