Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

4runner nói:
Ngại vụ mod quá ...... làm mất zin xe các bác .
chắc còn zin lỗ dzốn quá đại ca:D

Hạng C
17/12/08
792
100
43

remote khoá xe khi khoá lúc đỏ đèn xi nhan lúc không vì sao vậy các bác? xe để lâu ko đi bị như vậy

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tuannn nói:
remote khoá xe khi khoá lúc đỏ đèn xi nhan lúc không vì sao vậy các bác? xe để lâu ko đi bị như vậy
em nghĩ là pin remote yếu. Anh thử với remote còn lại xem? Hoặc hệ thống nhận tín hiệu của xe <- cái này phải chuyên môn check mới đc.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Lúc không chớp xi-nhan nó có lock cửa không bác tuannnnn ? Nếu vẫn khóa mà xi-nhan không chớp thì trục trặc phần đ/k gửi tín hiệu đến xi-nhan rồi. Còn không lock thì remote yếu pin, phím bấm không ăn.
Trường hợp vẫn lock mà không xi-nhan thì bác lên TH kêu bảo hành. Nếu hết BH mà TH nó hét giá trên trời thì đi kiếm anh Jungle nhà mình :D

Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

tuannn nói:
Bác xem cái cục cao su chổ công tắc cảm biến đóng capo (Phía trong, bên phải khoang máy í ) có bị văng mất không (cái này hay bị văng mất nhất). Vì khi lock bằng remote thì 4 cửa + cửa hậu + nắp capo đều phải đóng khít thì xi nhan mới chớp, còn 1 trong 6 thứ kia mà chưa khít thì cửa vẫn bị lock cứng nhưng xi-nhan không chớp bác ợ.
Chúc Bác vui !

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

@anh 4: em lo cho mùa mưa nè, lỡ xui quên đóng là thôi rồi

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

moivaonghe nói:
@anh 4: em lo cho mùa mưa nè, lỡ xui quên đóng là thôi rồi

Nếu quên đóng, gặp mưa có thể ướt ghế đó nhe.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Xe em lock cửa thì ko chớp đèn, mở mới chớp, để em check lại xem sao, vô hãng mà em cứ quên hoài.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Hugo love Car nói:
tuannn nói:
Bác xem cái cục cao su chổ công tắc cảm biến đóng capo (Phía trong, bên phải khoang máy í ) có bị văng mất không (cái này hay bị văng mất nhất). Vì khi lock bằng remote thì 4 cửa + cửa hậu + nắp capo đều phải đóng khít thì xi nhan mới chớp, còn 1 trong 6 thứ kia mà chưa khít thì cửa vẫn bị lock cứng nhưng xi-nhan không chớp bác ợ.
Chúc Bác vui !
Anh Hù Gió kinh nghiệm đầy mình rồi hen :D.
Nếu cửa lock mà xinhan không chớp như bác Hù Gió nói thì hệ thống báo trộm cũng chưa được kích hoạt đó các Bác.

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113

Bữa truớc em cũng bị y như vầy, thay cục cao su trong nắp capo mất 15k thì phải.