mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.755
113
46
Q.7 TPHCM
ôs nói:
nobody2011 nói:
Như vậy có cần phải bật nút AUTO nữa không cụ?
Cái nút AUTO với chữ auto hiện ra ở màn hình phải hiểu là FULL AUTO theo nhiệt độ mà người dùng đã thiết lập. Khi bác thay đổi chế độ lấy gió chẳng hạn thì không hệ thống không còn điều khiển FULL AUTO nữa nên nó không hiện chữ auto nữa. Nếu không có nút AUTO thì khi bác muốn trở lại chế độ FULL AUTO bác làm thế nào? Vậy nên phải có nút đó.

Còn nút AC? Giả sử bác đã tắt điều hòa, muốn bật lại ở chế độ manual (cưỡng bức chế độ lấy gió, tốc độ quạt gió, ...) thì bác chỉ cần bấm AC (thay vì bấm phải bấm nút AUTO, bấm nút lấy gió trong/ngoài, vặn nút chỉnh tốc độ quạt) - bác có thể để ý thấy, trong trường hợp này thì hệ thống không tự động điều chỉnh tốc độ quạt nữa.

X108 nói:
Em thường xuyên để máy lạnh auto nhưng chọn gió trong, tùy nhiệt độ bên ngoài mà mình đặt setpoint cho phù hợp, tốc độ và chế độ thổi... cứ thế mà auto theo. <span style=""color: #ff0000;"">Hay cái là chế độ này được nhớ dù tắt máy, nên ko cần cài lại sau khi khởi động</span>.
Em cũng thường làm tương tự như bác (cài đặt thông số AUTO 1 lần: nhiệt độ, bấm AUTO, chọn cửa gió, còn tốc độ quạt thì để hệ thống tự chọn) và thấy chẳng có gì phải lăn tăn về điều hòa tự động của CR nhờ cái dòng mầu đỏ mà bác đã nói, chỉ phải đặt lại trong một vài trường hợp:
- khi có ai đó tắt điều hòa đi.
- khi có thay đổi nhiệt độ đột ngột (ví dụ ai đó bất thình lình vặn nút chỉnh nhiệt độ từ thấp hơn nhiệt độ bên ngoài lên quá cao hơn nhiệt độ bên ngoài - đang từ làm mát chuyển sang sưởi) hay trong một số trường hợp phức tạp khác - lúc này hệ thống tự động chọn cửa gió.

Nói tóm lại, FULL AUTO bao gồm: tự động tốc độ quạt, tự động chọn cửa gió theo nhiệt độ quy định trong xe và nhiệt độ bên ngoài môi trường. Khi bấm nút AUTO vào chế độ full auto rồi chọn cửa gió thì về cơ bản chỉ còn tự động tốc độ quạt, nhưng khi có những thay đổi bất thường nào đó thì hệ thống vẫn có thể giành lại quyền tự động điều khiển cửa gió.
Đọc bài của các bác hay quá,ăn ở với vợ 2 gần 2 năm mà em cũng chẳng để ý.Cứ tưởng lấy gió trong thì sẽ không auto chứ.Thanks các bác

ôs
Tập Lái
3/3/11
28
0
0
viosblack nói:
Các bác cho em hỏi. xem em caren AT2.0 đời 2011, không đọc, sạc được ipad. Iphone thì không đọc được phần ipod, nhưng xạc được. Em nghe nói là phải mua cable dành cho xe Kia mới được. Có bác nào đã thử cái này chưa, xin chỉ giúp
Để kết nối với ipod thì bác phải dùng cái này:
Vào trang phutungoyoduk chấm vn / xem-san-pham / cap-noi-ipod-mp3-cho-cac-dong-xe-kia-hyundai chấm html.
Em phải viết dài dòng thế vì đến tận bi j vẫn bị cấm đưa liên kết vào bài viết! Chán cái OS nì lém roài các bác ạ!

Last edited by a moderator: