Tập Lái
6/5/11
47
1
8
Có cụ nào sành vụ này giải thích cho em sáng mắt ra cái.
Em mới chạy con Kia carens 2011 2.0 AT thấy tình trạng: khi đặt điều hòa ở auto (ấn nút auto), màn hình có hiện chữ auto thì xe lại chuyển sang chế độ lấy gió ngoài. Khi bấm vào nút gió trong hoặc bất kỳ nút nào ở khu vực chỉnh nhiệt độ, trạng thái ... thì lấy được gió trong nhưng lại mất chế độ auto điều hòa, màn hình mất chữ auto. Em tạm hiểu: nhà SX mặc định điều hòa auto là phải gió ngoài. Thật khó lý giải ... là sao??? Vậy auto có tác dụng gì?? Sách đã dẫn chỉ được lấy gió ngoài ở nơi không khí sạch sẽ, vậy sui diễn ra: chỉ được bật auto ở nơi sạch sẽ thôi à??? Thật vô lý mà chưa thể hiểu được??? Không biết xe ngu hay em ngu?? Hay xe bị lỗi mục này???

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/5/11
47
1
8
Nói như cụ thì ghi chữ auto trên màn hình làm gì cho người dùng khó hiểu. Đánh đố quá vì lúc hiện chữ auto, lúc không hiện(!?) Nếu vậy chỉ cần bật AC, không cần bật nút auto (không hiện chữ auto) thì điều hòa có chạy chế độ auto không?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
CR trước 2011 vẫn thế bác ợ , nếu bác đặt nhiệt độ dưới 23 độ và chênh lệch với nhiệt độ ngoài hơn 5 độ thì nó chỉ lấy gió trong .Khi đủ lạnh thì quạt gió sẽ giảm tốc độ . Mời các bác dùng CR lâu năm đóng góp kinh nghiệm với bác chủ thớt nhé .:)

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
nobody2011 nói:
Em mới chạy con Kia carens 2011 2.0 AT thấy tình trạng: khi đặt điều hòa ở auto (ấn nút auto), màn hình có hiện chữ auto thì xe lại chuyển sang chế độ lấy gió ngoài. Khi bấm vào nút gió trong hoặc bất kỳ nút nào ở khu vực chỉnh nhiệt độ, trạng thái ... thì lấy được gió trong nhưng lại mất chế độ auto điều hòa, màn hình mất chữ auto. Em tạm hiểu: nhà SX mặc định điều hòa auto là phải gió ngoài. Thật khó lý giải ... là sao??? Vậy auto có tác dụng gì?? Sách đã dẫn chỉ được lấy gió ngoài ở nơi không khí sạch sẽ, vậy sui diễn ra: chỉ được bật auto ở nơi sạch sẽ thôi à??? Thật vô lý mà chưa thể hiểu được??? Không biết xe ngu hay em ngu?? Hay xe bị lỗi mục này???
Bác để ý khi mà mình mở máy lạnh thì để nhiệt độ trong xe bao nhiêu.Nếu bác để nhiệt độ trên 23độ thì tự động xe sẽ chuyễn sang gió ngoài.Nếu dưới 23độ thì xe vẫn để gió trong.Chúc bác sung sướng với em nó
Còn chế độ auto có nghĩa ;cân bằng nhiêt độ trong thân xe bằng cách điều chỉnh tốc độ gió cho phù hợp với nhiệt độ trong thân xe

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Heo Ù nói:
nobody2011 nói:
Bác để ý khi mà mình mở máy lạnh thì để nhiệt độ trong xe bao nhiêu.Nếu bác để nhiệt độ trên 23độ thì tự động xe sẽ chuyễn sang gió ngoài.Nếu dưới 23độ thì xe vẫn để gió trong.Chúc bác sung sướng với em nó
Còn chế độ auto có nghĩa ;cân bằng nhiêt độ trong thân xe bằng cách điều chỉnh tốc độ gió cho phù hợp với nhiệt độ trong thân xe

Chính xác , hoan hô heo ù.

Tập Lái
6/5/11
47
1
8
Cảm ơn cụ đã giải thích. Tuy nhiên, cái mà em muốn biết rõ hơn: tại sao nhà SX lại tư duy như thế??? Nếu để nhiệt độ >23 độ thì chế độ điều hòa auto lấy gió trong cũng có sao đâu??? mà cứ phải mặc định lấy gió ngoài??? hoặc để tự chọn chế độ gió trong/ngoài cũng được chứ???

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
lấy gió ngoài bao giờ cũng tốt hơn gió trong, khi đủ độ lạnh thì nó tự động lấy gió ngoài, bác không muốn thì ấn nút đổi lại, khi bác ấn nút thì nó sẽ không còn tự động phần lấy gió ngoài, các chế độ khác vẫn tự động.....

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
toanvs nói:
lấy gió ngoài bao giờ cũng tốt hơn gió trong, khi đủ độ lạnh thì nó tự động lấy gió ngoài, bác không muốn thì ấn nút đổi lại, khi bác ấn nút thì nó sẽ không còn tự động phần lấy gió ngoài, các chế độ khác vẫn tự động.....

Việc này các sale KIA phải giải thích cho rõ nhé , lơ mơ là mất khách hàng đấy . Chỉ có các bác sale mới biết rõ key selling points của từng sản phẩm mình bán ra để thuyết phục khách hàng .