RE: KIA CD5 PS - máy hơi bị kêu!

CD5 đã kêu là kêu chứ làm gì có chuyện kêu theo ngày hở bác ? :D coi chừng bác đổ xăng nhằm cây xăng củ chuối rồi .... có thể là xăng 83 hay đại loại như thế nên em nó "rên" đó mà :D Hôm nào kêu thì bác chạy hết bình xăng luôn , đổ xăng 92 hay 95 càng tốt ở cây xăng Petrolimex thử xem còn kêu không nhé :D

Hạng B1
25/8/05
51
0
0

@Greenbud: Đúng là có những cây xăng chuối nên bị kêu nhiều hơn thật, tôi mới kiểm chứng lài cây xăng to đùng ở Trán Quang Khải chỗ đi từ nhà hát lớn đâm ra chất lượng rất chuối.
Còn có ngày kêu ngày không cũng là có thật, tùy vào hành trình của mình, nếu chạy có điều hòa loanh quanh trong thành phố, tắc đường, côn số nhiều, thay đổi liên tục hiện tượng này sẽ rõ hơn nhiều, nếu chạy đường trường thì máy êm hơn nhiều.

suti

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Tốt nhất là bác SUTI và bác TRỒI đem 2 con CD5 đi off rồi so thử xem em nào TO MIỆNG hơn.:D:D:D. Có khi SUTI kêu nhỏ hơn thì sao?? (xe bác TRỒI cũ hơn mà) :D:D

Hạng B1
25/8/05
51
0
0

OK, bác nào có CD muốn test offline thử xem có kêu không thì hẹn nhau hôm nào làm phát nhé.

suti

0903228426

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Greenbud

thế bác suti ở chỗ nào ? em ở SG, bác Gấu ở Huế, mà Suti ở Hà Nội phải không ? Ta làm một chuyến xuyên Việt để test CD5 đi bác nhễ :D

Hai bác chịu khó chạy vào Huế cho gần nhé. Em mới phi SGN ra Huế rồi. Chạy vòng nữa chắc nó gõ như đầu máy diezen lém :D:D

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Đi trời mưa nó sẽ im ngay các bác ạ. K tin các bác cứ thử dội mấy thùng nước vào xe rồi chạy bảo đảm sẽ êm ru thôi mà:D:D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: voiturefolie

Đi trời mưa nó sẽ im ngay các bác ạ. K tin các bác cứ thử dội mấy thùng nước vào xe rồi chạy bảo đảm sẽ êm ru thôi mà:D:D

Hê hê. Kêu kiểu đấy là kêu dây cu-roa đấy. Chỉ cần nhỏ nước vào dây cu-roa là hết liền chứ kg cần dội mấy thùng nước đâu. Khi về Gấu thay dây cu-roa rùi. 2 sợi cu-roa NHẬT (sợi máy phát điện và sợi máy lạnh) 100K rẻ bèo. HẾT KÊU. :D:D