Khi lựa chọn xe sedan phân khúc C phổ thông, các bác sẽ chọn?

• Kia Cerato

Bình chọn: 49 32,2%
  • Hyundai Elantra

Bình chọn: 33 21,7%
  • Honda Civic

Bình chọn: 31 20,4%
  • Toyota Altis

Bình chọn: 12 7,9%
  • Mazda3

Bình chọn: 17 11,2%
  • Khác

Bình chọn: 10 6,6%

• Total voters
    152
LML
Tập Lái
12/11/14
29
23
3
36
Theo Auto Daily review là bị cắt thêm nhớ ghế lái. Giá mà có phanh tay điện tử cho gọn gàng, đẹp hơn nhỉ.

Hạng C
20/11/13
550
506
108
Thành Đông
Bác có thấy năm 2013 mazda 3 allnew là có cả máy allnew sky activ ngay, đến nay cbi allnew tiếp là máy skyactiv -X.
Các bác đừng thần thánh cái xe của hãng nào. Nhà ek cerato, mazda, altis đủ cả. Em có nhận xét như sau: mazda cảm giác lái phê nhất trong các em trên. Dàn gầm cũng pro nhất, hệ thống treo ok nhất ( cái này là tổ chức xe đánh giá, link quên mẹ rồi). Altis cảm giác lái trung bình, cái gì cũng trung bình, nói chung chấp nhận được, chỉ có logo là pro hơn xíu. Còn cerato, option ngập mặt, cảm giác lái ảo ảo, máy mạnh (2.0) tuy nhiên dàn nội thất thì... Có cảm giác rẽ tiền do xài màu be.
Hết ạ
Tóm lại, em nó nằm dưới cái bình bình của bác.

Hạng C
30/3/18
676
529
118
thg trẻ trâu này chạy xe láo ngáo, chắc hay thò đầu ra chửi có ngày ăn dao...
Diễn đàn là để mn trao đổi ,chia sẻ.Các bác quá khích quá,thôi mỗi người mỗi ý mà

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Nó trao đổi cái j, vô auto chửi, trẻ trâu chết đầy ngoài đường vì cái miệng

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Động cơ cũ mà all new cái gì. Chỉ là cái nội thất mới hơn, ngoại thất trông hầm hố hơn, nhưng tính năng... Y như cũ
Ngoại thất mới, khung gầm mới, nội thất mới là all new rồi
Máy móc cứ sản xuất all new cho bác để xe thành chuột bạch hết.
Bác có thấy năm 2013 mazda 3 allnew là có cả máy allnew sky activ ngay, đến nay cbi allnew tiếp là máy skyactiv -X.
Các bác đừng thần thánh cái xe của hãng nào. Nhà ek cerato, mazda, altis đủ cả. Em có nhận xét như sau: mazda cảm giác lái phê nhất trong các em trên. Dàn gầm cũng pro nhất, hệ thống treo ok nhất ( cái này là tổ chức xe đánh giá, link quên mẹ rồi). Altis cảm giác lái trung bình, cái gì cũng trung bình, nói chung chấp nhận được, chỉ có logo là pro hơn xíu. Còn cerato, option ngập mặt, cảm giác lái ảo ảo, máy mạnh (2.0) tuy nhiên dàn nội thất thì... Có cảm giác rẽ tiền do xài màu be.
Hết ạ
Mazda mà dàn gầm ngon thì e thua bác ;)). Cảm giác lái thì tạm ổn, hệ thống treo cũng bt
Chắc bác chưa lái civic, focus, elantra, cruze đúng ko
Còn nếu bác là fan Mazda thì e ko bàn

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
All new mà máy cũ số cũ??? Người ta chê chính xác quá, nội ngoại thất mẹ gì, cái xe động cơ hộp số là đi đầu, bác bị ngâu hay cố tình ko hiểu cerato thế này ko đáng mua chỉ làm nền thôi. All new nói ra éo ngại mồm à??
;)) máy mới và hộp số mới bác có mua ko???
Xin lỗi, người ta làm ra xe để phục vụ số đông, méo chiều lòng tất cả mọi người được
Còn với t 2 cái cerato đời cũ tệ nhất đều đã được khắc phục. 1 là khung gầm cứng chắc ( cái này quan trọng gấp 2 lần cái máy) 2 là nội thất ok
Còn nếu bác nêu được giúp m cái máy và hộp số đời cũ có gì ko tốt ko???
Hay là đang vạch lá tìm sâu

Tập Lái
29/11/18
10
2
3
40
Elantra 2.0AT và Cerato 2019 2.0AT lăn bánh ngang nhau thì nên lấy em nào các bác ơi???
Em chuẩn bị mua xe mà còn phân vân 2 em này quá :(

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
;)) máy mới và hộp số mới bác có mua ko???
Xin lỗi, người ta làm ra xe để phục vụ số đông, méo chiều lòng tất cả mọi người được
Còn với t 2 cái cerato đời cũ tệ nhất đều đã được khắc phục. 1 là khung gầm cứng chắc ( cái này quan trọng gấp 2 lần cái máy) 2 là nội thất ok
Còn nếu bác nêu được giúp m cái máy và hộp số đời cũ có gì ko tốt ko???
Hay là đang vạch lá tìm sâu
Tôi ko biết ông làm bên Kia hay ko chứ bình thừơng ai cũng thấy rõ cerato bản mới tăng giá, cắt option, all new chỉ là cái tiếng thôi, bình mới rượu cũ rõ rành rành, người ta chê là chính xác, ông bênh cái gì thiếu gì xe khác tha hồ mua, elantra hay altis còn ko xuống hẳn accent hay city, cerato cùi mía thì cho next.... Nếu ông là sale Kia thì chia buồn, tôi chỉ thấy sao nói vậy, chẳng bênh ai hết.