Khi lựa chọn xe sedan phân khúc C phổ thông, các bác sẽ chọn?

• Kia Cerato

Bình chọn: 49 32,2%
  • Hyundai Elantra

Bình chọn: 33 21,7%
  • Honda Civic

Bình chọn: 31 20,4%
  • Toyota Altis

Bình chọn: 12 7,9%
  • Mazda3

Bình chọn: 17 11,2%
  • Khác

Bình chọn: 10 6,6%

• Total voters
    152
Hạng B1
9/12/16
89
27
18
đc cái này mất cái kia. động cơ hộp số so với phân khúc nó cũng ko kém. ko chê nhưng lại cứ thích mới. mới thì tăng giá lại kêu giá cao. làm con xe họ đong đếm để cạnh tranh phù hợp với phân khúc. nó có cái này thì mình có cái kia. chứ nó làm con xe chả thiếu cái gì đc hết. giá này giảm 10-20 củ là quá quen. còn lại dựa vào mắt thẩm mĩ.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ngoại thất mới, khung gầm mới, nội thất mới là all new rồi
Máy móc cứ sản xuất all new cho bác để xe thành chuột bạch hết.

Mazda mà dàn gầm ngon thì e thua bác ;)). Cảm giác lái thì tạm ổn, hệ thống treo cũng bt
Chắc bác chưa lái civic, focus, elantra, cruze đúng ko
Còn nếu bác là fan Mazda thì e ko bàn
Buồn cười, các con nêu trên chưa con nào có cảm giác lái ok hơn mazda 3. Còn nếu cụ nghĩ cái xe cứ mạnh là cảm giác lái sướng thì quá tầm thường.
Dàn gầm của mazda và focus là tương đương. Hệ thống treo thì đứng nhất phân khúc rồi, biết thì nói bạn nhé, đừng tỏ ra ta đây hơn người. Bik đc ba chữ cứ to mồm
http://www.baogiaothong.vn/10-xe-hoi-voi-he-thong-treo-tot-nhat-the-gioi-av199129.html

• Like
Reactions: tuanhung
Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Buồn cười, các con nêu trên chưa con nào có cảm giác lái ok hơn mazda 3. Còn nếu cụ nghĩ cái xe cứ mạnh là cảm giác lái sướng thì quá tầm thường.
Dàn gầm của mazda và focus là tương đương. Hệ thống treo thì đứng nhất phân khúc rồi, biết thì nói bạn nhé, đừng tỏ ra ta đây hơn người. Bik đc ba chữ cứ to mồm
http://www.baogiaothong.vn/10-xe-hoi-voi-he-thong-treo-tot-nhat-the-gioi-av199129.html
Hic em thấy bác hơi ảo tưởng con Maz 3 rồi đấy, thấy mấy con 2 năm cứ ọp ẹp kiểu gì, nhiều người chê lắm, riêng em thì thấy nó chật chội sao ấy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hic em thấy bác hơi ảo tưởng con Maz 3 rồi đấy, thấy mấy con 2 năm cứ ọp ẹp kiểu gì, nhiều người chê lắm, riêng em thì thấy nó chật chội sao ấy.
Mình chạy gần 3 năm nay, chả thấy ọp ẹp gì. Cụ chạy xe nào mà ọp ẹp. Xe hơi mà làm như xe san yang k bằng. Kêu 2 năm ọp ẹp.

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Mình chạy gần 3 năm nay, chả thấy ọp ẹp gì. Cụ chạy xe nào mà ọp ẹp. Xe hơi mà làm như xe san yang k bằng. Kêu 2 năm ọp ẹp.
Em đang tìm hiểu mua xe đây bác, em ngồi mazda 3 rồi nó chật chội lắm bác à, em ngồi con City còn thấy thoải mái hơn, giờ em nhắm Cuv luôn cho khỏi ngập nước.